Các bác cho em hỏi ngu tí ah?
Chả là hôm vừa rồi đi ngoài đường em thấy 1 em 4 bánh đi ngược chiều thì gặp XXX Trật tự (mặt áo màu Xanh đi mô tô ), thế là XXX quay lại dí theo và chỉ gậy dùi cui vào xe bắt tấp vào lề và lập BB vi phạm. Trước giờ em chỉ biết XXX trật tự có chức năng xử phạt các xe đậu đỗ không đúng quy định, bắt và phạt người điều khiển Moto không đội nón bảo hiểm. Vậy XXX Trật tự <span style=""color: #ff0000;"">đuổi bắt </span>xe đi ngược chiều vậy có đúng không ah? Chức năng và quyền hạn của XXX Trật tự như thế nào ah? các bác chỉ giáo em với.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.425
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Chạy xe "đường cấm" thì xxx trật tự của Phường cũng có quyền thổi phạt, huống hồ xxx mô tô là của "CSGT-TT-PƯN" thuộc Quận, vậy đó bác à.
(ngã tư Trần Hưng Đạo- Triệu Quang Phục) quẹo phải là CẤM, xxx Phường 11 Q5 hay "kích" ở đó xử mấy em 2b!

Hạng B1
28/4/11
83
0
0
Nói chung người đại diện pháp luật đang làm nhiệm vụ, nếu bác không chấp hàng thì bị “chống người thi hành công vụ” rồi sau đó mới hạ hồi phân giải.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
E thì không biết XXX trật tự có quyền hay không, nhưng ủng hộ việc bắt 4B chạy vào đường ngược chiều.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Dubitran nói:
Các bác cho em hỏi ngu tí ah?
Chả là hôm vừa rồi đi ngoài đường em thấy 1 em 4 bánh đi ngược chiều thì gặp XXX Trật tự (mặt áo màu Xanh đi mô tô ), thế là XXX quay lại dí theo và chỉ gậy dùi cui vào xe bắt tấp vào lề và lập BB vi phạm. Trước giờ em chỉ biết XXX trật tự có chức năng xử phạt các xe đậu đỗ không đúng quy định, bắt và phạt người điều khiển Moto không đội nón bảo hiểm. Vậy XXX Trật tự <span style=""color: #ff0000;"">đuổi bắt </span>xe đi ngược chiều vậy có đúng không ah? Chức năng và quyền hạn của XXX Trật tự như thế nào ah? các bác chỉ giáo em với.
Xe 4b mà đi ngược chiều, thằng lái này phải bị CSTT giam luôn mới đúng, vì làm mất trật tự GT , coi thường sinh mạng , gây nguy hiểm cho người khác.

Hạng B2
26/3/10
455
3
0
43
Vietnam,Gò Vấp HCM
mịa 4B mà chạy ngược chiều thì potay bắt quỳ gối giữa đường học cho thuộc cuốn ATGT rồi thả về.Ghi BB là còn nhẹ nhàng

Hạng D
14/1/11
1.324
7.454
113
- Ngược chiều nếu 1 chiều thì cho ăn chửi là đúng, nhưng nếu trường hợp chỉ cấm oto thì có thể do không để ý thì có thể thông cảm được.

Hề hề, các bác ném đá mạnh tay nhưng mà thằng cha lái xe đó đâu có nghe được, em là em chỉ muốn tìm hiểu chức năng và quyền hạn của XX Trật tự thôi để sau này gặp tình huống với XX trật tự còn biết mà cãi chứ hì hì

Hạng B1
28/4/11
83
0
0
Xem lại các văn bản, quy định PL chứ nói chung chung k chính xác bác ạ