Thảo Luận xxx

Tập Lái
2/9/09
31
39
18
Em ủng hộ bác.... Em ghét nhất loại seat belt kiểu này. Lâu lâu bị sếp nhắc thì vừa lái vừa cầm vòng qua đầu cho có lệ. Nhìn chướng mắt!
Mình thật không hiểu là cài seat belt có cái c gì khó khăn mà nhiều bác tài cứ phải ra vẻ ngổ ngáo ta đây đếch cần theo luật. Như vậy mới gấu... Vung tiền cả chục chai, cả trăm chai nâng cấp 3 cái gì đâu ko trong xe trong khi car seat, bootster thì lười không mua. Tính mạng minh và người thân thì coi nhẹ, khi có tai nạn thì đổ cho cái này cái kia. Thật đúng là không phải cứ có tiền mua ô tô là thành người "khác"

Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
Thời buổi giờ mà còn thắt seat belt kiểu đối phó như thế này ...

Hạng B1
19/8/14
56
37
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
xe bị bánh xe công nó cạ hông mà. tông trực diện thì không có xe nào còn nguyên đâu, dù sao cũng chúc mừng bác mở cửa bước ra được nha.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Mình từ biên hòa về nhìn thấy xe bác bị nạn. Rất vui vì cả nhà bác tai qua nạn khỏi. Bọn tải nó coi trời bằng vung. Mình cũng bị thắng cắm đầu vì nó rẽ ngan không có đèn tín hiệu ở cầu đồng nai...

Hạng C
5/9/13
689
156
43
Khi bác tự đâm va thì BH trích tiền túi ra bồi thường cho bác rồi (đó là tiền BH thu từ người mua). Còn như vụ anh Cont này nếu như ảnh có BH thì BH bên ảnh sẽ bồi thường cho BH bên mình, còn nếu không có BH thì ảnh tự móc tiền túi ra bồi thường cho BH bên mình nếu trong biên bản CA ghi ảnh là sai và bắt ảnh phải bồi thường, còn ảnh cứng đầu nữa thì BH sẽ kiện ảnh ra tòa vì BH đã cầm biên bản của CA trong tay rồi. Tóm lại bác có BH thì dù bác chạy sai BH vẫn đền cho bác và phía bị nạn trừ một vài trường hợp ví dụ như say xỉn..., và khi BH đã đền rồi thì lưu ý giá BH năm sau sẽ cao hơn năm trước.
Bị dính tai nạn không do lỗi của mình thì vẫn bị tính giá BH cao hơn ở kỳ tiếp theo luôn à?

Hạng C
22/4/13
538
325
63
Cả nhà an toàn là được rồi.em mua xe mà thấy nhiều trang bị an toàn là oki rồi.kg dám nói nhieu vì sợ dư gạch xây nhà của các fan cuồng thánh

Hạng B2
23/11/14
229
297
63
Thằng già dạy lái cho em ở Thành công cũng thắt dây an toàn kiểu bác chủ

nhưng mà ra cao tốc gặp SCGT đứng trước thì ổng mới cuống lên móc lại vào người

bó tay

Hạng B2
25/5/13
214
133
43
cụ xem iihs nó test đâm ngang hông với tốc độ khoảng 60km/h mà cái xe nó thảm thế nào chưa? cụ chỉ bị quyệt nhẹ thôi k thì e k dám chắc lên đây gõ bài đc đâu. đâm trực diện vào hông cái xe cụ lõm vào cỡ 4-50cm mất. em nhìn thấy bên hông có vết bánh xe nếu đâm vào đầu công thì cản trc công nó táng vào kính xe cụ rôi. chúc mừng cụ và gđ thoát nạn.

• Like
Reactions: bl3399 and CeratoK3
Hạng B2
1/1/15
159
246
43
58
Em ủng hộ bác.... Em ghét nhất loại seat belt kiểu này. Lâu lâu bị sếp nhắc thì vừa lái vừa cầm vòng qua đầu cho có lệ. Nhìn chướng mắt!
Bác nói đúng nè, mấy tay tài xế trong cty em toàn chơi kiểu này, cắm seatbelt rồi ngồi đè lưng lên, khi nào thấy CA hay qua mấy ngã tư có CA thì với tay ra sau choàng mỗi sợi dây chéo ngực. Thấy ngứa mắt không chịu được, nói hoài cũng vậy.

• Like
Reactions: CeratoK3
Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Chúc mừng bác và gia đình tai qua nạn khỏi. Sau vụ này bác nên chú ý vấn đề an toàn hơn chút nữa nhé.