Thảo Luận xxx

Tập Lái
2/9/09
31
39
18
Nói thiệt bạn chạy trên 70km mà bạn không thắt dây an toàn là bạn cũng đéo coi tính mạng của bạn và gia đình vợ con ra cái l* n gì. Xin lỗi mình đọc đến đoạn bạn nói cắm belt mình không kìm chế được. Cái thể loại tính mạng của cả gia đình xem như trò đùa. Chắc 1 điều là con bạn phía sau ngồi cũng đéo có car seat luôn. Các bạn có thể bỏ vài chục chai nhập đồ về nâng cấp đồ chơi trong xe như tiếc tiền ko mua thiết bị an toàn cho con cái. Mình thật không hiểu nổi các bạn suy nghĩ cc gì nữa. Bức xúc quá

Hạng B2
7/11/11
481
503
93
61
Vậy năm sau mua BH hãng khác thì sao? Các hãng BH có chia sẻ dữ liệu với nhau không?
Có bác, giống như bác có nợ xấu ở một ngân hàng rồi bác nhảy qua ngân hàng khác vay vậy. Nhưng đó là trên quy định thôi vì thật tế có một bộ phận không nhỏ người dân VN không mua BH xe nên các hãng BH rất ế nên có thể linh hoạt giảm giá để kéo khách từ hãng khác qua, nhưng xe mình vẫn có lịch sử. Em thì thắc mắc nếu mình chuyển vùng đổi biển số không biết có thoát không ;)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Qua vụ này thì mình khuyên chủ thớt & gia đình bạn nên thắt seat belt dù di chuyển ngắn, tập thành thói quen. Nhiều vụ cứu mạng là do cọng seat belt chứ túi khí không cứu nổi bạn đâu.

Hạng B1
17/8/16
51
14
8
Gd ko sao sao, lạy hồn mừng cho gđ bác . Mong mọi việc suôn sẽ trôi qua

Hạng B1
22/6/15
66
151
33
41
Của đi thay người! Bác có việc thì kiếm xe khác thôi còn vướng tai nạn rồi thì lâu lắm mới giải quyết xong! :(

Hạng D
30/7/16
2.635
58.051
113
Chúc mừng cả nhà bác tai qua nạn khỏi. Nhưng đọc thấy bác ko thắc belt mà bị phang ngang ở tốc độ 75km/h mà vẫn an toàn thì đúng là hi hữu thật. Bác cao số quá!

• Like
Reactions: Nbson217