Hạng C
2/4/04
756
320
63
Tui đã đi thử xe Ecape của người bạn và cảm thấy khóa cửa trước của xe hình như có vấn đề: nếu ngồi bên trong và lock an toàn thì chỉ cần kéo tay nắm một lần là cửa sẽ mở thay vì phải kéo 2 lần như cửa sau. Nếu trẻ em ngồi phía trước táy máy tay mở cửa khi xe đang chạy sẽ rất nguy hiểm. Tui đã kiểm tra thử các xe trưng bày tại Saigon Ford thì tình trạng cũng như vậy. Họ nói sẽ báo cáo vấn đề này cho Ford Việt Nam. Có ai thử xe Escape của mình chưa?[xx(]

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
kì zậy, xe tui đã lock rùi thì chỉ có nước tài xế mở hoặc kéo cái cần unlock lên thôi.

Chỉ có cái cửa bên tài xế hơi đặc biệt, lock rùi vẫn mở được không cần unlock gì cả.

escape mà dở thế thì các bác đổi ngang với xe tui cho rồi, tui chịu lỗ đó.

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98
RE: Ý kiến về khóa cửa trước xe Escape

Trích đoạn: cuopbien

Tui đã đi thử xe Ecape của người bạn và cảm thấy khóa cửa trước của xe hình như có vấn đề: nếu ngồi bên trong và lock an toàn thì chỉ cần kéo tay nắm một lần là cửa sẽ mở thay vì phải kéo 2 lần như cửa sau. Nếu trẻ em ngồi phía trước táy máy tay mở cửa khi xe đang chạy sẽ rất nguy hiểm. Tui đã kiểm tra thử các xe trưng bày tại Saigon Ford thì tình trạng cũng như vậy. Họ nói sẽ báo cáo vấn đề này cho Ford Việt Nam. Có ai thử xe Escape của mình chưa?[xx(]
Cửa trước theo thiết kế là chỉ dành cho người lớn thôi nên cho dù lock hay unlock thì e thấy vẫn có thể mở được như bình thường, chỉ khác là khi ta lock thì bên ngoài ko thể mở được mà thôi. Em nghĩ thiết kế như vậy là hợp lí.
Còn cửa sau thì dành cho trẻ em ngồi nên sẽ ko thể mở được khi đang lock.

Hạng D

Escape mà sao cửa lạ vậy nhỉ? Matiz em thấy bên tài mà lock rồi thì mấy cửa khác đâu có mở được, ngoại trừ unlock rùi mới mở...

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Hình như các bác đang giải thích về một điều chưa hợp lý là rất hợp lý :D:D:D

Hạng B2
7/7/05
140
1
18

đứng trên phương diện chê hãng xe thì đúng, nhưng nếu muốn nói hay thì cũng hổng sao: >lý do: hai cửa trước đều vậy cả, sao bác không đặt câu hỏi liệu như vậy thì cũng mất an toàn với cả người lái. :D Bác cứ thử trả lời câu hỏi tại sao cho dù vẫn khóa mà bên lái giật một phát ăn ngay đi /// Em tin rằng bác hiểu ý em . bác thông cảm nhá,