Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
Kính thưa các bác!
Theo qui luật và cũng là xu hướng chung của tất cả các thành viên trong OS, việc đến với nhau = cả tình cảm từ "ảo" cho đến "thực" để rồi mỗi nhóm nhỏ phát triển dần đến 1 tập thể lớn mạnh, đoàn kết, chân thành...và tự mỗi thành viên o hề muốn những tập thể ấy dễ tan, dễ vỡ. Thế là Nhà - Xóm - Hội ra đời để thắt chặt các mối quan hệ và tăng cường tính đoàn kết, nhằm hướng tới những mục tiêu nhiều ý nghĩa trong tương lai. Xóm Nhà Lá cũng không nằm ngoài qui luật đó. Do vậy việc thiết lập nên các qui chế hoạt động cũng như logo cho Xóm hiện nay đã được 1 số ACE ngoài và trong XNL đã quan tâm và đề xuất. Nay do xuất phát từ những tình cảm đó và được sự tán đồng của Xóm trưởng cũng như ACE trong Xóm qua buổi OFF Bình Dương, Kitty xin mở topic này cho các AE post lên những mẫu logo để toàn thể ACE trong và ngoài XNL có ý kiến, đóng góp và xây dựng.
(Riêng phần qui chế hoạt động sẽ thuộc phần 2)
Đây là đề tài mở, nên các bác có mẫu nào là cứ đưa lên cho ACE "ném đá":). Thời gian đóng góp ý kiến và chọn mẫu từ nay đến hết ngày 17/7/08. Xin cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas
RE: Ý kiến đóng góp - xây dựng XNL (phần 1)!

Dear Xóm nhà lá !

Lúc ở SG , em có gặp bác Hcivic , kitty harry . Em có bàn 1 số chuyện về Hội , và logo cho hội các bác . Và như đã hứa hẹn với bác Hcivic, đã gấp rút hoàn thành .
Bây giờ em post lên để các bác xem xét và cho ý kiến .

Về ý tưởng để xây dựng lên logo này :

- Về Club Xóm nhà lá : Em thấy để thành câu lạc bộ xóm nhà lá vừa dân dã , vừa câu kéo hơn, chứ nữa phần tiếng việt, nữa phần tiếng anh thì kô hay .

- Về cái mẫu logo :
+ Nét phát thảo hình căn nhà màu xanh lá cây :
Nhà lá , tức 1 căn nhà đơn thuần làm bằng chất liệu thiên nhiên , cây cỏ ... mà thiên nhiên ta được biết gắn với màu xanh của lá , màu xanh của biển ... / Vậy em tạm để màu xanh lá cây làm màu của căn nhà lá :D .

+ Hội xóm nhà lá thích 4 bánh, 4 bánh của hội cũng đặc biệt lắm ... Những chiếc xe " cổ " . Xin lỗi là dùng từ cổ điển ở đây , các bác đừng quánh em kẻo tội :D , em ít học, ít chữ nên viết = con người thật .

Xe của xóm nhà lá là xe cổ , những chiếc đã từng 1 thời hoành tráng rồi , như 323 , như accord , như Asia town... những chiếc xe ấy tuy đã cũ nhưng nét đẹp vẫn còn đấy . Tuy đã già cỗi nhưng vẫn gân guốc , vẫn bốc trên đường Việt .
Yêu xe mê xe, thì cách chơi xe là kô đủ, mà còn phải thể hiện qua sự " tận hưởng " cái sướng của việc đi xe ... từ việc cảm giác độ đầm của chiếc xe khi chạy trên đường, cảm giác tay lái qua những cung đường xấu , những khúc cua ... v.v và một chút am hiểu máy móc .

Tất cả những cái đấy những ai tham gia vào OS 4rum này đều có và đều nằm lòng cả . Đúng không các bác !?

=> Em tạm vẽ nét phát thảo của 1 chiếc xe 4 chổ - cổ kính , nhưng đang rất bốc /.

+ Về hình ảnh chiếc xe đang lao mình về phía mặt trời, và con đường đang dần mở rộng :
Ai cũng vậy thôi, khi đặc mục đích làm gì thì sẽ cô gắng nhân rộng nó, cố gắng biến nó thành sự thật .
Đây cũng là lời chúc của em dành cho Xóm nhà lá , chúc các bác luôn phát triển . Và ngoài ra , đây cũng là 1 mong muốn của toàn thể anh em đúng kô ạ, xóm nhà lá phải tiến lên vững mạnh như những hội khác trong OS chứ . Và cũng là mong muốn về 1 OS đang phát triển .

Hạng B2
12/3/07
153
0
16

Nhìn rối quá QV ơi, cho nó gọn gọn tý.....góp ý chân thành .:)

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas

Trích đoạn: OS Help Desk

Nhìn rối quá QV ơi, cho nó gọn gọn tý.....góp ý chân thành .:)

...

Đây là ideal mà, đâu phải chính thức, anh post tất tật những Ideal lên, rồi để mọi người suy nghĩ và lượt bớt :)

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Bác QV làm gọn lại và cho vào khung hay định hình kiểu nào đó thử xem.

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Trích đoạn: ntchonthanh

Chờ ý kiến các bác lâu quá, em làm liều up luôn ! có gì các bác cứ ném gạch ! em chụp !
Mẫu áo của XNL chúng ta ! chờ các bác góp ý !
Em mạn phép bác ntchonthanh paste qua đây nhé cho rộng đường ý kiến!:)
@QV: Post = trình chi mà anh o thấy chi hết chơn hỉ?

Hạng B2
11/10/07
353
2
18
www.otosaigon.com

@Quoc Viet : Em thấy ý tưởng và logo của bác cũng hay đấy, không quá rườm rà đâu, rất nhiều ý nghĩa , hình ảnh chiếc otô như vậy phù hợp với các loại xe XNL, dòng chữ nhìn cũng dân giã. Bác thử theo cách của bác dawn xem sao ?

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas

Em tiếp vậy . Có thêm 1 lý tưởng .

Hạng B2
11/10/07
353
2
18
www.otosaigon.com

Em thấy chữ kiểu cũ có vẻ dân giã và hợp hơn, không biết ý các bác khác thế nào ?[8|]

Status
Không mở trả lời sau này.