Thảo Luận Ý KIẾN VỀ VIVANT

Tập Lái
27/2/08
35
0
0
RE: Ý KIẾN VỀ VIVANT

các bác cứ tranh luân ghê quá theo em mỗi người 1 ý
theo em thì bác bibmt3000 nói có lý đấy em cam đoan với các bác rằng bác thử đi 2 đến 3 năm xem chắc là có ý định thay đổi xe. Vì vậy với 1 chiếc xe hợp với túi tiền hiện tại của mình và mình thích tại thời điểm này là hợp lý bác a
và từ bản thân em thấy em VI VĂng là hợp với em về tài chính, và em thấy thích thế là ok rùi
còn em nghĩ xem Hàn hay xe Nhật thì chỉ đi 2đến 3 năm xe mới là OK ko phải suy nghĩ.

Tập Lái
30/3/08
2
0
0

Nói chung là hình thức quá xấu.

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN

Trích đoạn: tungnam

Các bác nhiều tiền cứ tinh vi chứ đối với em em Vivant là tuyệt vời rồi
bác cứ nghĩ thế chứ. Theo em những bác tinh vi chưa chắc đã nhiều tiền.
em thấy richmen thực sự ít khi tinh vi, neorich mới thế:D
Ngày xưa hồi Cap mới ra, một số bác toàn :"nghe thằng bạn nói, ông hàng xóm kể..." nói chung là toàn nghe hơi nồi chõ, phán loạn lên nghe phát khiếp. Nào là vỏ cáp mỏng dính, ấn tay vào phập phồng, nào là nội thất lởm, nào là ga, côn, vô lăng nhẹ quá vv và vv
Bọn em đi xe Cap, report lại mức độ tiêu thụ nhiên liệu, mấy bác ý cãi chết thôi là phải tốn hơn. Chết cười, cứ thằng chết cãi thằng khiêng:D
Xe cap xuất xưởng cùng ngày, đến ngày bảo dưỡng lần đầu thì chả đông xe đi vào gara, có bác bảo ngay là.... xe hỏng nhiều thế:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com

em thấy trong ảnh không xấu, nhưng nhìn ở ngoài thì ban đầu không quen mắt lắm thật ....

Tập Lái
24/8/07
7
0
0

Mời các bác tham khảo
http://dantri.com.vn/otoxemay/Su-that-ve-xe-moi-o-Viet-Nam-/2008/3/225068.vip

Hạng F
9/3/06
6.464
3.584
113
Sì Gòn

nội thất và vận hành thì chưa test lần nào cả, nhưng kiểu dáng thì lạ lạ và không phù hợp với thị hiếu người VN :D. Một chiếc xe 7 chỗ không phù hợp với thị trường đã bị khai tử là Fiat Doblo :D

Hạng D
6/3/08
3.923
8.009
113
Sàigòn

Trích đoạn: halogen

nội thất và vận hành thì chưa test lần nào cả, nhưng kiểu dáng thì lạ lạ và không phù hợp với thị hiếu người VN :D. Một chiếc xe 7 chỗ không phù hợp với thị trường đã bị khai tử là Fiat Doblo :D

Thế Bác có gửi gắm gì không? mong cho nó sống? hay rủa cho nó chết sớm? :D:D:D

Em cũng người VN nè Bác, dưng mà em có thấy nó không phù hợp với thị hiếu của em đâu? [8D]

Đùa Bác chút :D

@ Bác tửu vương chắc say rùi :D:D:D.

Cãi nhau mấy hôm vì bài báo này đây nè Bác [link]http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=882600[/link]

Hạng B2
20/9/07
239
0
0
www.vnbusiness.vn

Hehe, khóa topic "Chia buồn cùng Chevrolet Vivant" rồi, bây giờ tiếp tục tranh cãi ở đây. Vui thật. Nhưng mà em thấy ít người chê và chửi hơn rồi, kể cũng thấy vui. Dù sao đi nữa thì em đã mua Vivant, và đã sử dụng được 1 tháng rồi, em yêu em nó đến cùng. Các bác thấy em chung thủy không? Cho tràng pháo tay đi nhé............
...

Với kinh nghiệm của em chạy xe hơn 14 năm, và đã sử dụng qua 1 số đời xe, Vivant có chất lượng tốt. Với bác nào mới chạy xe thì lái hơi khó chút, vì kính lái được thiết kế nghiêng, thành ra mất góc khi vào cua, và máy bị tụt xuống dưới nên khi điều khiển xe không nhìn được nắp ca-bô... Tuy nhiên, về điện, máy, vỏ v.v. thì không phải lo lắng gì cả.

Với em thì Vivant đẹp. Đẹp nhất thiên hạ, vì là vợ em.

Hạng B1
22/10/06
94
0
0

Vivant hot thật, các bác cãi nhau ghê quá! e thi chưa có Vivant nhưng cũng có ý định cưới e nó và đã đi xem ở Thái hà rồi. Bác khoavq có xe rồi cho em hỏi kính lái vát thì cột A khi chạy có che tầm quan sát nhiều k ạ, vì e chạy thử con Civic của ông bạn thấy cột A hạn chế tầm quan sát ghê lắm, khi vào cua nuốt cả chiếc xe máy chạy ngược chiều luôn, vì thế e sợ Civic định chuyển xe MPV cho nó cao, tầm quan sát dễ hơn. Thanks bác!