Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi ý tưởng moi

Hạng B2
11/12/04
198
12
18
40
Hà nội
www.muaxetragop.vn
Em đang có một ý tưởng là định chế một bộ phát nhạc vào xe máy em lấy nguồn phát la một cái máy MP3 và có sẵn vài cái loa nghe cũng tạm ổn nhung mắc một cái là không có bộ kích để cho ra loa hôm nọ có ra chợ Trời mua một cái nhưng về đấu không thể nào nó kêu lên được bác nào biết gúp em với em cảm ơn nhiều
vì em là sinh viên nên không có nhiều tiền bác nào biết thì gup em cái cách nao mà ít tốn kem vao nhe hi hi cảm ơn các bác nhiều lắm
Đỗ Đức Chung

HKM
Hạng B1
22/7/06
94
0
0
RE: ý tưởng moi

Mình nhớ có hôm đi trên đường Đinh Tiên Hoàng (HN),đi ngang qua một chiếc đờ rim mà giật mình.Chả là trời lạnh nên em mở kính cho thoáng,em lại ngồi bên ghế phụ.Mới đầu em tưởng 2 chú nhóc bật điện thoại có nghe MP3,nhưng hóa ra không phải,không to lắm nhưng cũng đủ cho người đi cạnh (như em)nghe rõ mấy bài nhạc vũ trường phát ra từ phía cổ xe.Chiếc xe có 2 ống bô 1 to 1 nhỏ dài vểnh cao.Xung quanh xe đèn đóm tùm lum luôn.Kinh quá!

đọc đề bài tương kà có ý tưởng gì mới, hóa ra là mấy bác choai choai tập tành độ xe, nói thiệt các bác nhé, chả hay ho gì đâu, làm thế phải mắc thêm hệ thống dây rợ điện đóm, hôm nào gặp trời mưa đi vào chỗ ngập thì coi như xong, mà lắp như thế cũng chả được ích lợi gì, nếu bác kô chế bộ công tắc thì coi chừng **** đó

Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon

Em ghét nhát là mấy chiec xe may gan loa vào(y như xe kẹo kéo chã co gi hay ho):mad:....chay ngoài đường đả ồn ào bực bội rùi mà còn gáp cái tiếng nhạc xet xẹt kẹo kéo đó nữa rõ là gây fiền cho người ta...gắn nhạc trên xe là đê thưỡng thức nhạc thư giãn khi lái xe và như thế thì pác chi viec gán cai ear-phone vào tai ma nghe là đc roi,gắn mấy cái loa ay vào xe máy thi chỉ có đê choi ngong-khoe của thôi chứ ko lịch sự gi cả:mad:

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Sinh viên như bác cũng có ý chí đấy, ngoài việc học bán thêm kẹo kéo cũng hay :D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: songnguyen

Sinh viên như bác cũng có ý chí đấy, ngoài việc học bán thêm kẹo kéo cũng hay :D
sinh viên ham làm như thế đáng được biểu dương bác nhỉ :D

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: HKM

Mình nhớ có hôm đi trên đường Đinh Tiên Hoàng (HN),đi ngang qua một chiếc đờ rim mà giật mình.Chả là trời lạnh nên em mở kính cho thoáng,em lại ngồi bên ghế phụ.Mới đầu em tưởng 2 chú nhóc bật điện thoại có nghe MP3,nhưng hóa ra không phải,không to lắm nhưng cũng đủ cho người đi cạnh (như em)nghe rõ mấy bài nhạc vũ trường phát ra từ phía cổ xe.Chiếc xe có 2 ống bô 1 to 1 nhỏ dài vểnh cao.Xung quanh xe đèn đóm tùm lum luôn.Kinh quá!

xe đó của mấy đoàn cải lương đó bác :D

các bác nói thế làm em buồn quá hu hu ý tưởng hay thế còn gi

Bác Chí Phèo: Không sao bác ơi. Xe mình đi mình làm gì mà mình thấy thích là được. Em ủng hộ bác !
Khi nào độ xong nhớ post hình ảnh lên anh em xem bác nhé ! ;)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
21/10/05
98
1
8

To Chipheo_1983:

Bạn ra Chợ Giời tìm mấy cửa hàng bán đồ âm thanh xe hơi cũ trước đây mình thấy họ bán loại amply cho xe hơi loại 1 Din nhưng bây giờ không biết còn hay không. Nếu có nhiều tiền thì mua amply của xe hơi loại second hand cũng được đấy, nhưng chọn loại kích thước nhỏ thôi, mình thấy có mấy anh trên này có bán, nhưng cũng chẳng rẻ. Lắp âm thanh vào xe gắn máy mà muốn kêu hay thì phải có kinh nghiệm và kinh phí khá khá mới làm người khác ấn tượng được.

Chúc vui.

EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
47
Ha noi
www.longthinh.vn

theo em thì người nhỏ làm việc nhỏ tùy theo sức của mình.........;););)
bác Chi_pheo1983 mua một cái đầu hỏng có đường aux in ko cần chạy được đĩa cũng được miễn là chưa hỏng công xuất.
sau đó bác mua 1 cái jắc đâu nhỏ cắm vào Mp3 đâu ra là jắc đôi tín hiệu cắm vào đường aux in thế là ok
còn lại chắc bác tự mầy mò được ,máu hơn nữa thì làm luôn cái màn hình nho nhỏ vào cái công tơ mét cái loại của TQ hồi xưa hay để ở mặt tapno hình như bây giờ tuyệt chủng hàng mới rui thì phải)cho nó ngầu ko sợ mưa gió gì nhé........:D:D:D
ah mà lúc nào rảnh đt cho em hình như kho còn 1 cái đầu hỏng ko biết vứt đâu nếu tìm thấy thì kỷ niệm bác luôn
chúc bác thành công........:D:D:D