Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.398
17.984
113
Lâm Đồng
Yamaha hé lộ mẫu xe hơi đầu tiên của mình

Có thiết kế giống như một chiếc coupe thể thao nhỏ và có thể sử dụng động cơ điện, chiếc xe hơi đầu tiên của Yamaha - 4Wheeler sẽ được trình làng tại triển lãm Tokyo Motor Show vào tháng này.[pagebreak][/pagebreak]

Ngoài một bức ảnh teaser và một đoạn miêu tả, Yamaha không tiết lộ gì thêm về mẫu xe hơi đầu tiên của mình. Hãng cho biết 4Wheeler được “lấy cảm hứng từ những chiếc xe 2 bánh” và sở hữu “thiết kế độc đáo của Yamaha”. Tuy nhiên, nhiều chuyên gia cho rằng có nhiều khả năng Yamaha 4Wheeler có thể sẽ hoạt động bằng một động cơ điện.

Trước đó, Yamaha từng giới thiệu với công chúng mẫu xe hơi hợp tác thiết kế với Gordon Murray mang tên MOTIV concept. Đây là mẫu xe 2 chỗ có kích thước chỉ 2,69 m và được xây dựng trên khung gầm dạng ống.
Yamaha hé lộ mẫu xe hơi đầu tiên của mình

Yamaha MOTIV concept
Không biết có bác nào hóng chiếc xe này giống như em không ạ? Liệu Yamaha có thể phát triển cả 2 lĩnh vực xe máy và xe hơi giống như hãng xe đồng hương - Honda được hay không?

Hạng B2
19/8/15
192
233
43
41
Có chứ ạh,em đang hóng giống bác đây.
honda,suzuki,giờ lại đến yamaha sx xe máy rồi nhảy sang oto.ngon!
có khi nào toyota đang xơi oto mà tăng giá mạnh quá nên ế chuyển qua sx xe máy ko ta?
lúc đó em sẽ mua cái xe máy toyota mới đc.kakkaka

• Like
Reactions: Thanh Van
Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.398
17.984
113
Lâm Đồng
Có chứ ạh,em đang hóng giống bác đây.
honda,suzuki,giờ lại đến yamaha sx xe máy rồi nhảy sang oto.ngon!
có khi nào toyota đang xơi oto mà tăng giá mạnh quá nên ế chuyển qua sx xe máy ko ta?
lúc đó em sẽ mua cái xe máy toyota mới đc.kakkaka

Xe máy Toy chắc bền lắm :D

Hạng B2
11/10/14
100
60
28
Đọc tin mà em cứ nghĩ vào một sáng đẹp trời, mở OSG lên thấy Việt Nam chuẩn bị ra mặt một loạt oto mới Made in VN. :3dhungio2:

Hạng B2
5/6/15
343
110
43
vn lại sắp có thêm sự lựa chọn từ thương hiệu quen thuộc bao năm nay trong thị trường xe gắn máy :)

Hạng D
12/10/12
2.428
88.019
113
Chả có cái hình nào mà cũng lập thớt làm gì không biết.