Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Nhìn ghiền thiệt, con này gắn mác Honda chắc phải 2 tỏi

Hạng F
16/7/15
6.297
25.185
113
Giá hơn 700tr thì có nhiều lựa chọn .... Vậy vì sao bạn lại chọn xe tàu ????
Câu hỏi cho bạn là có thật sự " Ngon - Bổ - Rẻ".
Xin thưa với bạn rằng
- "Ngon" : chưa ai đánh giá xe tàu ngon cả.
- "Bổ" : khả năng cao là bổ ngang và bổ ngửa vì đến lúc nó thèm cơm hay phở thì kiếm nơi bảo hành cũng rã người, thậm chí còn ko có đồ mà thay.
- "Rẻ" : tầm tiền hơn 700tr có quá nhiều lựa chọn khác, e nhật truyền thống hoặc e hàn mê ly ko cớ gì dây vào e tàu để dính aids.
Tuy nhiên nếu về giá 3-400tr thì sẽ là cuộc chiến giảm giá xe khốc liệt và lúc này giá oto sẽ như xe máy.
Theo dòng lịch sử, nơi nào có a tungcủa là nơi đó có hàng giảm giá...
giá xe ở ta mắc là do qui định thuế phí; em nhớ là có cả những khoản "sàn", xe có rẻ bao nhiêu thì cũng phải +1 cục tiền đó vô => lên trời hết; 4b không có cơ hội giống 2b.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Đúng là hên, nhiều người lãnh hậu quả khi chạy xe tàu lắm rồi bác nhỉ.
Ngày đó wave tàu cỡ 15-16 triệu còn đỡ chứ tầm 7-10 triệu thì sự cố lia chia à.
QUAY TÀU những đợt hàng đầu tiên em mua 13 triệu, hiệu HONGDA chạy cả năm không hề hấn gì, cố tình chạy phá để thay phụ tùng Nhật (vì đã mua dự phòng, và bạn có tiệm sửa xe honda ) thế mà vẫn chạy vô tư, em hên . Thời gian sau xe Tàu mới nhập mà xuống giá liên tục,và chất lượng quá tệ.
Phải công nhận qua đợt hàng tàu ồ ạt thì giá dream hạ nhiệt.
Ôtô của tàu thì em không dám làm chuột bạch dù xe ấy 300 triệu.

Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Ông sale mở thớt bán oto, mấy bác nhảy vào bán quay tàu đời cổ còn bình loạn gãy đầu gãy cổ nữa... Vậy mẹc tàu giờ bán cho ai...

Hạng D
8/5/16
2.226
5.963
113
Bác mua máy mit nhưng sườn tàu, máy ko sao nhưng sợ sườn tàu nát, đang đi rụng bánh gãy chân thắng như thời xe máy...
và xin chia buồn.. chúng tôi đã cố hết sức...

Cũng sườn mỏng te, khung gầm mềm oặt, đâm đụng túi khi không bung mà nó mang cái thương hiệu Tồ dố Tà thì sao dân mình mua ào ào vậy ta! :D

Hàng Tàu không đồng nghĩa với chất lượng kém!
Chỉ có lương tâm người kinh doanh/Thương nhân kém mà thôi. Người KD/Thương nhân đặt hàng nhà máy ở bên Tàu với giá cả/chất lượng/kiểu dáng như thế nào thì họ sản xuất ra đúng như thế thôi. Tàu nó là đại công trường sản xuất OEM, cái gì nó cũng sản xuất được; chất lượng kiểu gì nó cũng đáp ứng được hết; gắn nhãn mác gì nó cũng gắn được. Quan trọng là người đặt hàng đưa yêu cầu chất lượng kỹ thuật ntn thôi.

Chúng ta hay chửi "hàng Tàu kém chất lượng" là chỉ thấy bề nổi của sự việc thôi, và có phần oan cho hàng "Made in China"
Bản chất nó là các bọn KD/Thương nhân vô lương tâm lấy hàng kém chất lượng về bán cho dân mình, mới chính là người đáng lên án.
Những anh Thương nhân vô lương tâm như Khải Silk ở Việt Nam ta đâu phải là ít! Đúng không các bác?