Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Đúng là hên, nhiều người lãnh hậu quả khi chạy xe tàu lắm rồi bác nhỉ.
Ngày đó wave tàu cỡ 15-16 triệu còn đỡ chứ tầm 7-10 triệu thì sự cố lia chia à.
Cách đây khoảng chục năm, người yêu em (nay là mẹ F1) quất con Sirius tàu, hình như cũng 7 triệu. 2 đứa tung tăng xách xe mới làm chuyến SG - Bình Dương. Đi về chắc khoảng non trăm cây, có nghỉ nhiều chặn do đi hỏi thăm để mua đồ. Về xong banh cái xe luôn, gởi về quê rồi sau đó bán lúc nào em không hay :))

Hạng B2
6/12/12
340
4.060
93
Cách đây khoảng chục năm, người yêu em (nay là mẹ F1) quất con Sirius tàu, hình như cũng 7 triệu. 2 đứa tung tăng xách xe mới làm chuyến SG - Bình Dương. Đi về chắc khoảng non trăm cây, có nghỉ nhiều chặn do đi hỏi thăm để mua đồ. Về xong banh cái xe luôn, gởi về quê rồi sau đó bán lúc nào em không hay :))
Trình lái yếu...biết đâu được!

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Cứ chại chút là đao bụng tìm nhà nghỉ hả anh?

Hạng F
16/7/15
6.297
25.185
113
xe thiết kế để chạy mà anh/chị này cứ action trên nó... không banh mới lạ :D

con xe có 7-8tr mà mấy anh biểu bền, bền thế nào?!?!
nhưng không có nó thì giờ này 2b dám bằng giá 4b

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Đúng là hên, nhiều người lãnh hậu quả khi chạy xe tàu lắm rồi bác nhỉ.
Ngày đó wave tàu cỡ 15-16 triệu còn đỡ chứ tầm 7-10 triệu thì sự cố lia chia à.
Tính ra e hên hơn á. Trc con way tàu 10tr của e làm tùm lum. Đôn dên 7ly, làm piston, bxc, pô các kiểu....chạy số 3 120km/h. E vẫn toàn mạng ngồi đây chém gió.k gãy gì ngoài cặp gác chân do nhún nó những hôm sea game VN thắng kkkk
À bán lỗ lại đc 5tr, mặc dù khi bán xe chỉ còn 3 số. Vì thợ cùi bắp bỗ máy xong ráp lại thì hư số 4 kkkk

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Trình lái yếu...biết đâu được!

Cứ chại chút là đao bụng tìm nhà nghỉ hả anh?

xe thiết kế để chạy mà anh/chị này cứ action trên nó... không banh mới lạ :D

con xe có 7-8tr mà mấy anh biểu bền, bền thế nào?!?!
nhưng không có nó thì giờ này 2b dám bằng giá 4b
Hồi đó mới quen, em mới được lái xe chớ chưa có lái bả mấy anh ơi!

Lúc đó ỷ xe mới, bỏ con wave Thái của em ở nhà xách xe mới bả đi. Ai ngờ đi mới gần trăm cây mà banh xác rồi. Bọn em cạch xe tàu từ dạo ấy luôn. Không bền nhưng như vậy là quá tệ.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Hồi đó mới quen, em mới được lái xe chớ chưa có lái bả mấy anh ơi!

Lúc đó ỷ xe mới, bỏ con wave Thái của em ở nhà xách xe mới bả đi. Ai ngờ đi mới gần trăm cây mà banh xác rồi. Bọn em cạch xe tàu từ dạo ấy luôn. Không bền nhưng như vậy là quá tệ.
Chắc bác cố ý làm hư xe để ghé nhà nghỉ nà kkkk

• Like
Reactions: nta139 and bacai
Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Cũng sườn mỏng te, khung gầm mềm oặt, đâm đụng túi khi không bung mà nó mang cái thương hiệu Tồ dố Tà thì sao dân mình mua ào ào vậy ta! :D

Hàng Tàu không đồng nghĩa với chất lượng kém!
Chỉ có lương tâm người kinh doanh/Thương nhân kém mà thôi. Người KD/Thương nhân đặt hàng nhà máy ở bên Tàu với giá cả/chất lượng/kiểu dáng như thế nào thì họ sản xuất ra đúng như thế thôi. Tàu nó là đại công trường sản xuất OEM, cái gì nó cũng sản xuất được; chất lượng kiểu gì nó cũng đáp ứng được hết; gắn nhãn mác gì nó cũng gắn được. Quan trọng là người đặt hàng đưa yêu cầu chất lượng kỹ thuật ntn thôi.

Chúng ta hay chửi "hàng Tàu kém chất lượng" là chỉ thấy bề nổi của sự việc thôi, và có phần oan cho hàng "Made in China"
Bản chất nó là các bọn KD/Thương nhân vô lương tâm lấy hàng kém chất lượng về bán cho dân mình, mới chính là người đáng lên án.
Những anh Thương nhân vô lương tâm như Khải Silk ở Việt Nam ta đâu phải là ít! Đúng không các bác?
Chính xác là vậy, mấy đời cuối 5-6 triệu hư triền miên.

• Like
Reactions: bacai