Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
Mời các bác thảo luận chia sẽ về xe Zotye T700 xe Trung Quốc giá 728 triệu cả đăng ký trước bạ. Xem clip thấy cũng có vẻ good.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: nta139
Hạng D
13/11/15
1.650
3.708
113
Thế giới vẫn chưa chấp nhận xe trung quốc. Mới chỉ xe nhật, mỹ, châu âu, hàn được chấp nhận.
Mặc dù trung quốc sản xuất tên lửa đến mỹ cũng phải són đái
Nga ngố sản xuất xe tăng, xe bọc thép chứ xe hơi thì vẫn còn ngái cổ dài dài theo Mỹ, Anh, Đức, Nhật, Trung cuốc ăn cắp công nghệ tên lửa của Nga, Mỹ nên chỉ chế tạo ra được chúng chứ Trung cuốc chưa làm chủ được công nghệ.
Tên lửa của Trung cuốc cũng chỉ bắn trên giấy, trên tivi và tự sướng trên giường, chưa thấy 1 tên lửa nào của trung cuốc bắn qua Ấn hay Nhật cả.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Các bác thấy sao chứ chiếc WAVE tàu của mình ngày đó xài cũng hơn chục năm mới chia tay.
Chỉ có điều thấy nhiều xe xài thắng trước bị gãy cổ nên mình mua vê là bỏ luôn thắng trước cho an toàn.
Mua hơn 14 triệu sau hơn chục năm sử dụng bán lại được 3,5 triệu.
Giữ giá quá trời.

1/10/16
772
8.844
93
Các bác thấy sao chứ chiếc WAVE tàu của mình ngày đó xài cũng hơn chục năm mới chia tay.
Chỉ có điều thấy nhiều xe xài thắng trước bị gãy cổ nên mình mua vê là bỏ luôn thắng trước cho an toàn.
Giữ giá quá trời.
Kỷ niệm bác nghe. Ông anh mua way tàu đời đầu gần 16 chẹo, ổng đi Tây Ninh về mình dẫn xe vô nhà nghe tiếng rẹt rẹt rất lớn ở hộp sên. Tối nên làm biếng coi nó bị gì. Ổng nói chắc sên nhão, mai ra căng lại. Sáng hôm sau dẫn xe ra dựng chống lên, tháo nút che hộp sên thấy đâu có bị chùng sên. Quay bánh thì kêu, nhìn kỹ thì có cây căm gãy nó quẹt vô hộp sên. Bánh sau mất 3 cây, còn 1 đoạn móc thì dính lại cạ hộp sên. Bánh trước mất 2 cây

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Kỷ niệm bác nghe. Ông anh mua way tàu đời đầu gần 16 chẹo, ổng đi Tây Ninh về mình dẫn xe vô nhà nghe tiếng rẹt rẹt rất lớn ở hộp sên. Tối nên làm biếng coi nó bị gì. Ổng nói chắc sên nhão, mai ra căng lại. Sáng hôm sau dẫn xe ra dựng chống lên, tháo nút che hộp sên thấy đâu có bị chùng sên. Quay bánh thì kêu, nhìn kỹ thì có cây căm gãy nó quẹt vô hộp sên. Bánh sau mất 3 cây, còn 1 đoạn móc thì dính lại cạ hộp sên. Bánh trước mất 2 cây
Chạy xe tàu được cái yên tâm là khi đi sửa xe không lo bị tráo phụ tùng (bị luộc đồ) bác ơi.

Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Giá hơn 700tr thì có nhiều lựa chọn .... Vậy vì sao bạn lại chọn xe tàu ????
Câu hỏi cho bạn là có thật sự " Ngon - Bổ - Rẻ".
Xin thưa với bạn rằng
- "Ngon" : chưa ai đánh giá xe tàu ngon cả.
- "Bổ" : khả năng cao là bổ ngang và bổ ngửa vì đến lúc nó thèm cơm hay phở thì kiếm nơi bảo hành cũng rã người, thậm chí còn ko có đồ mà thay.
- "Rẻ" : tầm tiền hơn 700tr có quá nhiều lựa chọn khác, e nhật truyền thống hoặc e hàn mê ly ko cớ gì dây vào e tàu để dính aids.
Tuy nhiên nếu về giá 3-400tr thì sẽ là cuộc chiến giảm giá xe khốc liệt và lúc này giá oto sẽ như xe máy.
Theo dòng lịch sử, nơi nào có a tungcủa là nơi đó có hàng giảm giá...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Giữ giá quá trời.
Anh thật may mắn!

Anh hàng xóm nhà em, vợ đẹp, con xinh ... làm nghề thợ hồ. Tầm năm 2000, ảnh sắm con Wave Longxing. Đang đi Vũng Tàu thì gẫy phuột trước. Chấn thương xọ não, tưng tửng. Giờ vợ ảnh thằng khác xài, con ảnh thằng khác sai.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Anh thật may mắn!

Anh hàng xóm nhà em, vợ đẹp, con xinh ... làm nghề thợ hồ. Tầm năm 2000, ảnh sắm con Wave Longxing. Đang đi Vũng Tàu thì gẫy phuột trước. Chấn thương xọ não, tưng tửng. Giờ vợ ảnh thằng khác xài, con ảnh thằng khác sai.
Đúng là hên, nhiều người lãnh hậu quả khi chạy xe tàu lắm rồi bác nhỉ.
Ngày đó wave tàu cỡ 15-16 triệu còn đỡ chứ tầm 7-10 triệu thì sự cố lia chia à.