9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Thế con xe nào của TQ có chứng chỉ an toàn? Vios ít ra nó xài đúng động cơ chính hãng chứ k phải đi lai tạp đủ thứ, có dịch vụ hậu mãi tốt nhất VN và độ bền cũng dc chứng minh quá lâu.
Biết than chữ nghèo thì giữa 1 cái làm tài sản và 1 cái làm chuột bạch xem họ thích làm cái nào hơn. Xe máy TQ là tấm gương cho những ai mơ mộng cách đây 10 năm tới giờ NGU xong thì tiếp tục quay lại xe Nhật.
SUV và sedan thì đâm đụng dự là sedan chết trước. còn vios thì thôi, nhiều phốt quá rồi, ai binh thì cứ binh, mình né em nó ra trước tiên.
Bác so sánh 1 sản phẩm hàng... gia đình sản xuất (xe mái tàu) và hàng trung ương xuất khẩu (4 bánh tàu) là bác hok hiểu rồi. bọn nó giá nào cũng có hàng hết, còn nó rẽ hơn hàng của ta do năng suất lao động của nó cao hơn ta chục lần. Nhờ có xe mái tàu mà nhiều người làm được ra cái đồng tiền để mua xe oto nhật đấy bác ạ. Đừng nhìn vấn đề phiến diện thế. với em, xe nào rẽ, dân dể tiếp cận, phục vụ cái đi lại cho người dân để có sức khỏe, thời gian làm ra của cải cho gia đình và xã hội là em ủng hộ thôi. Tàu cũng được, Nhật cũng ok, bọn nó đều ngoại quốc cả, và cũng đếch thằng nào tốt không với cái xứ thiên đường này đâu. vì lợi ích cả!!!

• Like
Reactions: minhnguyenthien
Hạng D
5/7/16
1.953
13.851
113
Thứ 1, em không nói về chính trị, tàu khựa bla bla. Nên ai dị ứng thì em xin phép ạ
Thứ 2, em chỉ nói về Tàu như 1 quốc gia phát triển như bao nước khác..

mấy bác chê xe tàu dữ wa' trong khi bản thân chưa ngồi lên con xe...

hoặc thậm chí mấy bác đang xài con smartphone designed by apple in california assembled in china mà cứ chê...

hoặc thậm chí mấy bác chưa từng bước chân wa China coi nó sao? Đến Shanghai coi nó đi xa cỡ nào..

Mấy hãng Tàu (xe hơi) cũng như Vinfast, bỏ tiền mua lại công nghệ, động cơ của các hãng xịn xò, hay kiểu mua lại công ty đó để sở hữu các bản quyền trí tuệ, động cơ, v.v
Cách đi này không sai thậm chí thông minh hơn hẳn. Chứ giờ còn theo đuổi chế động cơ thì đến khi nào?
Cách tiếp cận của Tàu cũng rất thông minh, thằng nào tư bản vô TQ muốn bán xe, thì phải là cty liên doanh với nó với tên Tàu khựa luôn.
Nó là thị trường hơn 1 tỷ dân, thì cần gì phục vụ hơn 700tr dân Châu Âu hay hơn 650tr dân ĐNA'. làm tốt trong nước là vừa đủ rồi.

Khoảng cách giàu nghèo ở TQ là rất lớn, nên nó chấp nhận đánh nhiều phân khúc khác chỉ để người TQ có cuộc sống tốt hơn. Nhìn hàng TQ mà sx cho nước của nó, ko đơn giản là giá rẻ, mà còn chất lượng!

Back lại chuyện xe nó tốt ko? thì VN ko ít ng` xài rồi, thôi thì cứ để thời gian trả lời thôi ạ

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Thứ 1, em không nói về chính trị, tàu khựa bla bla. Nên ai dị ứng thì em xin phép ạ
Thứ 2, em chỉ nói về Tàu như 1 quốc gia phát triển như bao nước khác..

mấy bác chê xe tàu dữ wa' trong khi bản thân chưa ngồi lên con xe...

hoặc thậm chí mấy bác đang xài con smartphone designed by apple in california assembled in china mà cứ chê...

hoặc thậm chí mấy bác chưa từng bước chân wa China coi nó sao? Đến Shanghai coi nó đi xa cỡ nào..

Mấy hãng Tàu (xe hơi) cũng như Vinfast, bỏ tiền mua lại công nghệ, động cơ của các hãng xịn xò, hay kiểu mua lại công ty đó để sở hữu các bản quyền trí tuệ, động cơ, v.v
Cách đi này không sai thậm chí thông minh hơn hẳn. Chứ giờ còn theo đuổi chế động cơ thì đến khi nào?
Cách tiếp cận của Tàu cũng rất thông minh, thằng nào tư bản vô TQ muốn bán xe, thì phải là cty liên doanh với nó với tên Tàu khựa luôn.
Nó là thị trường hơn 1 tỷ dân, thì cần gì phục vụ hơn 700tr dân Châu Âu hay hơn 650tr dân ĐNA'. làm tốt trong nước là vừa đủ rồi.

Khoảng cách giàu nghèo ở TQ là rất lớn, nên nó chấp nhận đánh nhiều phân khúc khác chỉ để người TQ có cuộc sống tốt hơn. Nhìn hàng TQ mà sx cho nước của nó, ko đơn giản là giá rẻ, mà còn chất lượng!

Back lại chuyện xe nó tốt ko? thì VN ko ít ng` xài rồi, thôi thì cứ để thời gian trả lời thôi ạ
Tiếp thu tinh hoa văn hóa, khoa học kỹ thuật của nhân loại, để tự đi lên bằng chính bản thân mình. Bác Hồ cũng từ đi qua Tây để học nó về cứu quốc, trong thời điểm nó đang đô hộ ta. Nhiều người có cái nhìn chưa đúng về kinh tế, chính trị mà mở mồm ra là xài hàng tàu là không yêu nước, làm giàu cho nó... Bla..bla. Đúng là anh hùng nữa mùa, anh hùng mồm.

Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Em kg binh Tàu nhưng cho e hỏi Mỹ Nhật Pháp có thằng nào kg xâm lược nước mình kg ??? Ở đây có bác nào dám khẳng định là kg xem phim Tàu kg ??? Có biết Thành Long Lý Liên Kiệt kg ????
Em thấy tư tưởng các bác ở đây đại diện cho văn hoá ng Việt mình. Ghét ai rồi thì nhìn nge tên nó thôi cũng ghét cũng kỳ thị. Giống như mọi ng ghét Thanh Hoá vậy đó.
Em thì kg biết chất lượng xe ra sao nhưng với giá này thì quá ổn. Máy vs khung gầm của Mitsu thì kg sao. Chỉ lăn tăn vấn đề điện thôi. Phải tiếp thu mới tiến bộ lên đc. Chứ như VN mua hàng bãi về ráp xe rồi bán = giá xe Đức thì các nhà yêu nước vào mua mà ủng hộ đi nhé.

Hạng B2
14/9/07
118
32
28
Nhiều tp vô học và đi xe đạp vào chê quá. Có biết Trung Quốc nó tài giỏi và giàu và kinh tế đứng thứ 3 thế giới không
Bác chả có tư cách méo gì mà chửi người ta, họ ko thích họ có quyền nói, còn bác thích ủng hộ thằng TQ để nó đem tiền về mua tàu tiếp tục chiếm đảo của VN à

• Like
Reactions: manhtungqt85
Hạng D
5/7/16
1.953
13.851
113
còn hơn VN mà lừa chính VN mình =))))

đau gấp vạn lần hơn, tiền cũng đổ đi đâu? vô túi tư bản VN hả? hay đi đâu...
Em thấy mình dân đen thôi, nên né mấy chuyện chính trị giùm

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.856
12.132
113
còn hơn VN mà lừa chính VN mình =))))

đau gấp vạn lần hơn, tiền cũng đổ đi đâu? vô túi tư bản VN hả? hay đi đâu...
Em thấy mình dân đen thôi, nên né mấy chuyện chính trị giùm
Chuẩn quá. Không mua xe TQ làm, mua xe gà ác ở nhà làm, thì tiền sẽ cho nhân dân no ấm chắc.
Mình trước giờ chạy xe khác, cũng tính bán mua xe này.
Nó làm kiểu gì thì với cái giá này cũng là quá quá ổn như ông Lâm xehay kêu trên youtube.
Mua xe này thì giúp Tàu đi chiếm biển đảo khắp thế giới. Còn mua tất cả xe khác thì ăn gậy vô mình ngay và luôn tại quê hương. Đường nào sướng hơn.

Hạng F
3/10/15
9.856
12.132
113
Em kg binh Tàu nhưng cho e hỏi Mỹ Nhật Pháp có thằng nào kg xâm lược nước mình kg ??? Ở đây có bác nào dám khẳng định là kg xem phim Tàu kg ??? Có biết Thành Long Lý Liên Kiệt kg ????
Em thấy tư tưởng các bác ở đây đại diện cho văn hoá ng Việt mình. Ghét ai rồi thì nhìn nge tên nó thôi cũng ghét cũng kỳ thị. Giống như mọi ng ghét Thanh Hoá vậy đó.
Em thì kg biết chất lượng xe ra sao nhưng với giá này thì quá ổn. Máy vs khung gầm của Mitsu thì kg sao. Chỉ lăn tăn vấn đề điện thôi. Phải tiếp thu mới tiến bộ lên đc. Chứ như VN mua hàng bãi về ráp xe rồi bán = giá xe Đức thì các nhà yêu nước vào mua mà ủng hộ đi nhé.
Cái này đúng 100% luôn nè.
Đúng thiệt cả TQ, Mỹ, Nhật, Pháp, Hàn đều xâm lược nước ta hồi trước.
Nên giờ mua đồ nó thì ko khác gì nó xâm lược lần nữa.
Chac chỉ nên mua xe Đức!!! Huhu

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng D
5/7/16
1.953
13.851
113
em thấy mình nên trả topic lại chuyện bàn luận con này ngon lành giá hợp lý hay ntn hơn là bàn về chính trị Tàu khựa trung khựa

• Like
Reactions: Perenco and jungle
Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
4rum có mấy bác có thù với China thì phải nhể :)) xe thậm chí còn chưa sờ vào mà đã auto chửi
Giống kiểu hồi xe Hàn mới đầu, cũng toàn thánh phán nên mấy ông Toy mới được dịp làm giá
E thì thực dụng cái gì ngon thì chơi, option với động cơ ngon so với giá.
Đồng ý.