9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
em thấy mình nên trả topic lại chuyện bàn luận con này ngon lành giá hợp lý hay ntn hơn là bàn về chính trị Tàu khựa trung khựa
Toàn người quen không mà. Hết bàn về xe. Trà dư tửu hậu bàn zìa chánh trị. Rồi có một số mem cuồng chánh trị mà kém tắm nhảy zô. Phá nát cmnl cái topic. Em thấy topic xe của Trung của lần nào cũng là mô típ đó. Mười cái như 1. Sau một hồi bàn bạc thì chủ đề chính là cái xe bị quăng mất tích qua 1 bên. Còn lại là các triết gia Mác lênin với tư bản ngồi đối đáp.
Thôi em nhận xét cái xe rồi, e tàu lượn đây. Hihi

Hạng F
3/10/15
9.856
12.132
113
em thấy mình nên trả topic lại chuyện bàn luận con này ngon lành giá hợp lý hay ntn hơn là bàn về chính trị Tàu khựa trung khựa
Bàn luận con này ngon hay giá thế nào,...thì kể như miễn bàn, mà nên đặt cọc mua luôn vì chả có gì chê được.
Bàn Tàu Trung cộng khựa của,..gì gì đó,...cũng không nên.
Mà nên bàn là tại sao có một anh kia nhà ở gần hơn, sản xuất xe to hơn một chút ngay trên sân nhà mà lại bán giá gấp đôi :eek:

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Chuyện yêu nước sao lại không liên quan!!? Nhất là khi bỏ số tiền lớn. Xin lỗi, không phải đồ Tàu không xài được và lại rẻ nữa nhưng trong sâu thẳm những ai có tự trọng dân tộc đều dị ứng. Mem nào nói "đi xe đạp chưa lái xe mà chê lung tung..." thì xem lại. Sorry, Tôi sở hữu và lái qua tất cả các dòng xe Mỹ Nhật Hàn và Đức chỉ có TQ là chưa! Ở Mỹ ở các chợ Philippines (Rất sạch sẽ, giá rẻ đồ tươi ngon) hoàn toàn Bạn sẽ không thấy hàng made in China đồ Vn có, Taiwan cũng có chỉ Cn là không, chợ Phi hơn xa chợ Việt.. Đó là họ tự trọng dân tộc đấy, hơn xa người Vn.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Chuyện yêu nước sao lại không liên quan!!? Nhất là khi bỏ số tiền lớn. Xin lỗi, không phải đồ Tàu không xài được và lại rẻ nữa nhưng trong sâu thẳm những ai có tự trọng dân tộc đều dị ứng. Mem nào nói "đi xe đạp chưa lái xe mà chê lung tung..." thì xem lại. Sorry, Tôi sở hữu và lái qua tất cả các dòng xe Mỹ Nhật Hàn và Đức chỉ có TQ là chưa! Ở Mỹ ở các chợ Philippines (Rất sạch sẽ, giá rẻ đồ tươi ngon) hoàn toàn Bạn sẽ không thấy hàng made in China đồ Vn có, Taiwan cũng có chỉ Cn là không, chợ Phi hơn xa chợ Việt.. Đó là họ tự trọng dân tộc đấy, hơn xa người Vn.
Không biết bác yêu nước và có tinh thần dân tộc có phải bác qua Mỹ thời điểm VN ốm đói phải k ạ??? Bác là một trong những đứa con thấy cha mẹ nghèo vượt cmn biên để nhận Mỹ làm cha phỏng???

Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Em kg binh Tàu nhưng cho e hỏi Mỹ Nhật Pháp có thằng nào kg xâm lược nước mình kg ??? Ở đây có bác nào dám khẳng định là kg xem phim Tàu kg ??? Có biết Thành Long Lý Liên Kiệt kg ????
Em thấy tư tưởng các bác ở đây đại diện cho văn hoá ng Việt mình. Ghét ai rồi thì nhìn nge tên nó thôi cũng ghét cũng kỳ thị. Giống như mọi ng ghét Thanh Hoá vậy đó.
Em thì kg biết chất lượng xe ra sao nhưng với giá này thì quá ổn. Máy vs khung gầm của Mitsu thì kg sao. Chỉ lăn tăn vấn đề điện thôi. Phải tiếp thu mới tiến bộ lên đc. Chứ như VN mua hàng bãi về ráp xe rồi bán = giá xe Đức thì các nhà yêu nước vào mua mà ủng hộ đi nhé.
Hiện tại ngoài thằng Tàu mất dạy ra còn nước nào suốt ngày ngang ngược xâm lược lãnh thổ và lãnh hải của mình không? Nó còn bắt, bắn giết dân, ngư dân của mình nữa đấy. Thiếu gì nước tranh chấp đất đai và biển với mình nhưng không có kiểu mất dạy như Tàu.
Và nên phân biệt rõ Tàu khựa bẩn bựa mainland với tàu HK và tàu ĐL.

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Mua xe của nó, nó giàu mạnh lên nó thông ass cho.
Chỉ cần căng thẳng thương mại của Hàn Quốc và Nhật Bản (2019) hiện tại Hàn Quốc nó đang tự đốt xe Nhật của mình đang đi kìa (chứ không phải mua mới nha), một số người Hàn đang đi xe Nhật phải viết lời xin lỗi lên xe vì đã mua xe Nhật. Tinh thần dân tộc để trên cùng.
Còn các vị thông thái nghèo mà hèn ở xứ thiên đường thì khen và cố gắng lập luận để bảo thủ suy nghĩ của mình là đúng : xe bọn Trung Quốc nó tốt, nó rẻ, nó ngon. Trong khi nó đang lấn biển, chiếm đảo, đất nước quí vị, bắt cóc con các vị để lấy nội tạng, phụ nữ (là vợ và con gái các vị) thì nó mua về nước nó để làm nô lệ tình dục, bán dâm, đẻ thuê. Còn các vị thì đi nâng bi tung hê sản phẩm của nó tốt, rẻ. Định mệnh. Khinh.

Hạng D
1/7/10
1.981
1.195
133
giaotoviet.com
Khi nào ô Tàu qua đây mở chừng chục cái Showroom cả nước thì may ra người ta còn mua, giờ đố dám

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Không biết bác yêu nước và có tinh thần dân tộc có phải bác qua Mỹ thời điểm VN ốm đói phải k ạ??? Bác là một trong những đứa con thấy cha mẹ nghèo vượt cmn biên để nhận Mỹ làm cha phỏng???
Không em trai họ Trác! Anh qua Mỹ khi Vn giàu lắm rồi và Anh qua bằng đường chính thức chả HO cũng chả du học trốn lại. Anh cũng không trong số cực đoan chống Cộng mà ngược lại nhà Anh 3 đời là CS đấy. Chú mày họ Trác chắc là gốc Tàu nên cay cú nhỉ! có cần thế không?