Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Em nhường đường cho người đi bộ bị Taxi chạy vượt lên la lối um sùm!:3dchoctuc:

Hạng F
4/1/08
8.301
112.104
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
7h sáng em chạy ngang 1 trường học. Học sinh nó xếp hàng chờ trên vạch son cho người đi bộ.
Em dùng lại, vẫy tay cho chúng nó qua. 1 bác xe nhập nguyên chiếc (thấy mở đèn demi nên em đoán thế) còi và đá pha.
Em vừa thả chân thắng thì có 2 đứa nữa chạy tới. Em lại đạp thắng chờ chúng qua nốt. Bọn này mà muộn 1 phút là bị sao đỏ gi tên.
Cha nội chạy sau làm liền 1 tràng dài.
Đã thế, em chờ nốt 2 đứa đang chạy tới rồi tấp lề cho cha nội kia vượt qua. Biển số 30 - 1215.

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Mình hoàn toàn ủng hộ hành vi nhường đường cho người đi bộ của bác haioriflame & AEOS. Nó không chỉ là làm những việc đúng theo luật, theo yêu cầu, theo nguyên tắc mà cả khi chính mình thấy đó là việc đúng cần phải làm...phù hợp với không gian, thời gian, thì cũng nên làm.
Các bác nào khi phải đi bộ băng qua đường Trường Sơn, cửa ngỏ ra vào sân bay TSN, trên vạch kẻ dành cho người đi bộ, sẽ thật sự trải nghiệm những hành vi liên quan đến nhường hay không nhường của cánh lái xe ô tô...phức tạp..chủ quan của mình là khoảng 10% tài xế có thói quen nhường mà thôi...đơn giản là 90% số lần qua lại là người đi bộ phải chạy vội qua trên vạch dành cho người đi bộ, vì họ không thấy tín hiệu giảm tốc của cánh tài xế. Điều này, thật nguy hiểm!

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Từ ngày em đi Singapore tới nay hơn 2 năm, giờ ra đường nếu có thấy người qua đường em luôn dừng hẳn xe để cho họ qua đường, cũng ít bấm còi hơn. ước gì giao thông bên mình cũng văn minh như họ.

• Like
Reactions: nam_forza
Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
vấn đề là hiện nay XXX vẫn không phạt lỗi không nhường đường, ở các nước tất cả xekể cả 2B phải nhường đường cho người đi bộ , vì nó gắn camera ai không nhương là bị phạt ngay.

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
50
7h sáng em chạy ngang 1 trường học. Học sinh nó xếp hàng chờ trên vạch son cho người đi bộ.
Em dùng lại, vẫy tay cho chúng nó qua. 1 bác xe nhập nguyên chiếc (thấy mở đèn demi nên em đoán thế) còi và đá pha.
Em vừa thả chân thắng thì có 2 đứa nữa chạy tới. Em lại đạp thắng chờ chúng qua nốt. Bọn này mà muộn 1 phút là bị sao đỏ gi tên.
Cha nội chạy sau làm liền 1 tràng dài.
Đã thế, em chờ nốt 2 đứa đang chạy tới rồi tấp lề cho cha nội kia vượt qua. Biển số 30 - 1215.
Có nhiều bác vô ý thức thế đấy bác ạ. Văn hoá giao thông không có một tí để lận lưng nói chi đến phép lịch sự a.

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
50
Từ ngày em đi Singapore tới nay hơn 2 năm, giờ ra đường nếu có thấy người qua đường em luôn dừng hẳn xe để cho họ qua đường, cũng ít bấm còi hơn. ước gì giao thông bên mình cũng văn minh như họ.
Cảm ơn Sing đã làm thay đổi tư duy của bác, nếu bác không qua Sing đợt ấy thì :3dcuoi::3dcuoi:

Hạng B2
30/10/14
223
70
28
33
nhường cho người đi bộ nhưng là sang đường đúng chô

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Qua 5 trang, công nhận các bác OS nhà mềnh rất có văn hóa giao thông, rất rất tốt. Vote tất cả các bác, vote cho cả e nữa, hehe.

• Like
Reactions: 4bthang2b