Thảo Luận Chevrolet Spark Van

Re: RE: Chevrolet Spark Van

vominhha nói:
Chào bác, em Van này bác chỉ vay được tối đa 4 năm thôi bác ah. Bác chuẩn bị 70tr hơn là có thể đem em nó về phần còn lại vay Ngân hàng bác ah. Cần tư vấn thêm thì phone em nhe!
Em chào bác, bác cho em hỏi chút.
Ví dụ đang trong thời gian trả góp mà có nhu cầu bán hay đổi xe khác thì làm sao? Giấy tờ xe ngân hàng giữ đúng ko bác!

Hạng B2
8/3/10
100
0
16
38
Saigon Automax
mazdavn.weebly.com

Giấy tờ xe Ngân hàng giữ hết nếu bác bán xe thì bác làm Hợp đồng mua bán và sang tên lại cho người mua. Người mua sẽ trả hết tiền cho Ngân hàng rồi lấy giấy tờ xe ra thôi.

Hạng D
25/11/09
4.271
16
38
CADIVI

Em này không chở thêm người được đâu. Bảng số xe tải , XXX nhìn là biết liền

Hạng B2
20/2/10
147
118
43

em mới ghe SVH nối dài xem con Van, thuế đã lên 10% rồi nhe máy bác

Hạng F
22/10/09
8.170
29.989
113

các bộ, ngành , DN đã từng tranh cãi rùm beng xung quanh vụ này. Phía hãi quan vẩn khăng khăng cho rằng  đây là xe du lịch 4 chỗ. Cục đăng kiểm thì xác nhận đây là xe bán tãi..

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Đạm cà mau chúng nó, dốt nát thế thì đất nước này đi tới đâu, hô hào tiến tới xây dựng nhà nước pháp quyền mà hành xử theo kiểu hành chính áp đặt như vậy thì ....khác chi lũ đầu đất.
Anh định nghĩa thế nào là xe bán tải? Đã có định nghĩa rồi, người ta sản xuất ra cái xe giống vậy thì anh phải xếp nó vào bán tải chứ, phải áp thuế bán tải chứ, nếu anh áp khác thì chính anh đã vi phạm cái "luật" anh đưa ra, hỏi sao dân nó phục được.
Chuyện thứ 2: nhiều người ma lanh, họ mua spark van về và gắn thêm ghế vào để thành xe du lịch ==> cái này là trách nhiệm cá nhân họ, anh phải có biện pháp chế tài những cá nhân sai phạm này, chứ sao lại bắt hết cả XH phải chịu mà nguyên nhân là do sự quản lý và giám sát yếu kém của anh????

Rồi sẽ đến ngày có thông báo là thuế thu nhập doanh nghiệp sẽ tăn glên 45% để bù cho mấy ôn gnhà hàng, quán ăn vốn dĩ rất hay trốn thuế vì né xuất hóa đơn cho khách.
Toàn lũ ....vãi cả liết.

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63

Em có ý kiến này.Xe spark van thì đăng ký 2 chổ ngồi. Nếu e chở 3 người thì cùng lắm là chở dư 1 người thôi. Giống như xe 4 chổ thì được phép chở 5 người mà. Như vậy có đúng kg vậy các bác.

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org

tranguyen nói:
Em có ý kiến này.Xe spark van thì đăng ký 2 chổ ngồi. Nếu e chở 3 người thì cùng lắm là chở dư 1 người thôi. Giống như xe 4 chổ thì được phép chở 5 người mà. Như vậy có đúng kg vậy các bác.

Không được ! Dứt khoát không được ! Xe Spark Van chỉ có 2 chỗ (2 ghế) làm sao chở 3 ? Đằng sau phẳng lỳ để chở hàng mà. Nếu chở thêm người lớn đằng sau thì ngồi chò hỏ, lom khom ?

Còn xe bác gọi là xe 4 chỗ thì thật ra bây giờ gọi là xe 5 chỗ và trong sổ Đăng Kiểm cũng ghi 5 chỗ. Nếu chở 6 người mà xxx phát hiện là bị phạt.

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63

Matiz còi nói:
tranguyen nói:

Không được ! Dứt khoát không được ! Xe Spark Van chỉ có 2 chỗ (2 ghế) làm sao chở 3 ? Đằng sau phẳng lỳ để chở hàng mà. Nếu chở thêm người lớn đằng sau thì ngồi chò hỏ, lom khom ?

Còn xe bác gọi là xe 4 chỗ thì thật ra bây giờ gọi là xe 5 chỗ và trong sổ Đăng Kiểm cũng ghi 5 chỗ. Nếu chở 6 người mà xxx phát hiện là bị phạt.
Chính là chổ này em mới hỏi các bác. Bởi vì em nhớ không lầm thì mình có quyền chở dư 1 người so với sổ đăng kiểm, ví dụ như: 4 thì được 5, 5 thì được 6, 7 thì được 8. Nếu chởdư số người quy định thì dư bao nhiêu người thì sẽ bị phạt trên số người bị dư ra.
Riêng cái vụ làm sau chở được người khi ở phía sau không co ghế thì là phạm trù khác rồi.