Thảo Luận Chung NỐI ĐUÔI NHAU QUA NGÃ TƯ

Hạng C
31/8/14
670
2.033
93
52
....Em là dân tỉnh lẻ,lâu lâu mới dề Xì Gòn 1 lần,đọc nhìu quá trên OS nên cũng sợ xxx lém,chạy xe mà cứ như ....tìm hàng đua nóng vậy,có mấy lần qua ngã tư ,mặc dù là đèn XANH nhưng phía trước 2 làn đã đầy xe gần đến giao lộ rùi ,nên em chủ động DỪNG hẳn ngay vạch đèn bên này .Ôi thôi phía sau nào là kèn ,đèn nhá chớp liên tục,có chiếc vượt lên rùi nhìn chằm chằm ,cuối cùng cũng nằm ngay giữa ngã tư,Theo các Bác Xì Gòn có nên nằm ở giữa như chú í không ???.

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Bác philong5798 cho thấy rằng hành vi của lái xe chuyên nghiệp, đúng đắn, có chuẩn mực thì không tùy thuộc vào thành thị hay tỉnh lẻ. Hành vi quyết định dừng lại trước một ngã 4 trong lúc còn đèn xanh, do quan sát thấy phía bên kia ngã 4 tất cả các làn đang kẹt xe, là hành vi của một lái xe chuyên nghiệp, có hiểu biết và rất đáng trân trọng.
Hảy giữ cái phong thái của chính bác, còn chuyện giành đường, đèn, kèn loạn xạ, với đất SG này, thượng vàng hạ cám, không thấy mới là chuyện lạ, vì vậy bác phiền lòng làm chi.

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Cứ cho bác đó (cái bác nhìn chằm chằm bác ấy) ra dừng giữa đường ray xe lửa ấy! Sau đó bác về lấy giấy viết hỏi bác đó có nên nằm giữa giao lộ ko? rồi đốt gửi xuống đợi 12h khuya bác ấy lên trả lời >3

Hạng C
8/7/14
928
1.306
93
Bác philong5798 cho thấy rằng hành vi của lái xe chuyên nghiệp, đúng đắn, có chuẩn mực thì không tùy thuộc vào thành thị hay tỉnh lẻ. Hành vi quyết định dừng lại trước một ngã 4 trong lúc còn đèn xanh, do quan sát thấy phía bên kia ngã 4 tất cả các làn đang kẹt xe, là hành vi của một lái xe chuyên nghiệp, có hiểu biết và rất đáng trân trọng.
Hảy giữ cái phong thái của chính bác, còn chuyện giành đường, đèn, kèn loạn xạ, với đất SG này, thượng vàng hạ cám, không thấy mới là chuyện lạ, vì vậy bác phiền lòng làm chi.

Bây giờ 1 số ngã 4 đã có ô vuông cấm đè rồi, mấy chú nằm ngay ngã 4 là dễ ăn bb lắm.

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Bây giờ 1 số ngã 4 đã có ô vuông cấm đè rồi, mấy chú nằm ngay ngã 4 là dễ ăn bb lắm.
Ý bác nói là vạch vàng đan xéo xéo đúng ko ạ? Em thấy bên Q3 nhiều mà chưa biết nó là gì nay nhờ bác mới khai sáng :D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Có những giao lộ có khung giới hạn, chui vô xxx vịn kêu xui.

Tập Lái
2/9/14
18
3
3
30
Ho Chi Minh City, Vietnam
em thường chạy đến ngã tư phía làn xe trước mặt có dấu hiệu bị kẹt đèn xanh còn khoảng 3 hoặc 4 giây là em chủ động dừng.............. phía sau nếu có bóp kèn hay pha đèn em mở luôn đến tình huống nguy hiểm

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Có những giao lộ có khung giới hạn, chui vô xxx vịn kêu xui.
Hình như nhiều người lái xe nhưng không biết điều này, bác ạ. Hơn nữa, cái thói quen lúc nào cũng phải đi trước người khác, có khi chỉ vì thiếu hiểu biết, số người thật sự có hiểu biết mà lại cố tình thì cũng hiếm...hehe..

• Like
Reactions: hungfc and litono