Hạng B2
1/10/12
329
22
18
Cách của bác cũng lạ, ,à lạm dụng cái này nhiều quá cũng ko tốt đâu bác.
Suot chang duong dai , minh chi dung khi buon ngu , 1 hoac 2 lan thoi chac khong sao . Vi binh thuong di xe may bui bam , dung de rua mat cung thay tot . Hoac la khi dung may tinh nhieu , moi mat .

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Tình trạng này em cũng bị nhiều, em cũng từng thử đủ phương pháp, từ rửa mặt, nhéo, tập thể dục, uống nước, tăng máy lạnh cũng được 15-20p thôi lại rơi vào tình trạng ngủ lúc nào không hay. Bây giờ thấy hiệu quả nhất là uống bò cụng, em làm 3 lon 1 lúc là tim cứ đập thình thịch, mắt mở thao láo rất tỉnh các bác. Chiêu này em chỉ áp dụng khi đi đường dài (150km) và buồn ngủ mới uống.
Hehe.. cái này đúng nè bác, cũng có khi em uống loại nước tăng lực này mà về đến nhà cũng tỉnh ngủ luôn, nằm hoài ko tài nào ngủ đc.

Hạng B2
27/11/13
415
50
28
Lần trước em đi từ chùa bà Châu Đốc qua Cần Thơ tầm 23h.Trên đường đi em phải chống buồn ngủ bằng 2 lon bò cụng,thấy cũng hiệu quả lắm đó bác chủ.

• Like
Reactions: auto751
Hạng C
20/1/11
682
420
63
Bò cụng nó mạnh & hiệu quả nhanh hơn cafê rất nhiều. Các bác cứ thử từ từ từng lon 1, ko ép phê mới uống tiếp, chứ cùng 1 lúc uống nhiều quá thì thở ko nổi luôn đó. Bình thường em làm 2 lon, bữa nào vã quá mới làm 3 lon.

Tập Lái
17/12/13
43
3
8
45
Bác có thể áp dụng 1, hoặc kết hợp những cách sau tùy vào khả năng và độ phê ngủ:
1. Làm cho chân hoặc/và người lạnh
- Đá lạnh bỏ vào giày
- Cho nhiệt độ lạnh thổi vào mặt hoặc/và chân
- Rửa mặt và dội nước ướt đầu. Tắm càng tốt
2. Uống các loại nước có khả năng kích thích làm tỉnh táo thần kinh như: cafe, bò cụng
3. Mở nhạc rock hoặc nhạc thật sôi động
4. Phân công người đồng hành cùng ngồi ghế trên 888 thật ác và thình thoảng nhắc nhở (kể thêm nhiều câu chuyện cảnh giác càng tốt)
5. Nhịp chân trái nếu đi xe tư động, nếu không thì nhịp tay và ấn định dăm ba nhịp j đó thì đưa tay lên tát vào má 1 cái thật đau :)
6. Cách hữu hiệu nhất để chống buồn ngủ là.... ngủ --> kiếm chỗ an toàn, hợp lý làm 1 giấc
7. Cách hữu hiệu hơn 6 cách trên là: kiếm 1 em thật ngon, nuột nà xxx ngồi ghế bên :) :Cách này không chỉ chống buồn ngủ mà còn có thể "chống cái khác". Tuy nhiện khi cái đó chống thì vẫn không loại trừ rủi ro tương tự như buồn ngủ. ka ka ka

• Like
Reactions: Rameses and auto751
Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Bác có thể áp dụng 1, hoặc kết hợp những cách sau tùy vào khả năng và độ phê ngủ:
1. Làm cho chân hoặc/và người lạnh
- Đá lạnh bỏ vào giày
- Cho nhiệt độ lạnh thổi vào mặt hoặc/và chân
- Rửa mặt và dội nước ướt đầu. Tắm càng tốt
2. Uống các loại nước có khả năng kích thích làm tỉnh táo thần kinh như: cafe, bò cụng
3. Mở nhạc rock hoặc nhạc thật sôi động
4. Phân công người đồng hành cùng ngồi ghế trên 888 thật ác và thình thoảng nhắc nhở (kể thêm nhiều câu chuyện cảnh giác càng tốt)
5. Nhịp chân trái nếu đi xe tư động, nếu không thì nhịp tay và ấn định dăm ba nhịp j đó thì đưa tay lên tát vào má 1 cái thật đau :)
6. Cách hữu hiệu nhất để chống buồn ngủ là.... ngủ --> kiếm chỗ an toàn, hợp lý làm 1 giấc
7. Cách hữu hiệu hơn 6 cách trên là: kiếm 1 em thật ngon, nuột nà xxx ngồi ghế bên :) :Cách này không chỉ chống buồn ngủ mà còn có thể "chống cái khác". Tuy nhiện khi cái đó chống thì vẫn không loại trừ rủi ro tương tự như buồn ngủ. ka ka ka
hehe.. cách thứ 7 hay nè bác... chắc mọi khi để gấu nhà ngồi bên cạnh mỗi khi đi đường dài nên hay buồn ngủ là vậy...

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Cách gì cũng không bằng ngừng xe lại ngủ 15-20 phút là xong. Đừng cố quá nguy hiểm lắm, bọn em đi offroad về thường xuyên chạy khuya, buồn ngủ quá có khi lấy đá bi trong thùng đá đổ vào nón tai bèo rồi ụp nón lên đầu cho nước lạnh chảy xuống từ từ, ướt nhẹp cả người mà vẫn còn buồn ngủ kìa :3dbuonngu:

• Like
Reactions: auto751
Hạng C
31/8/12
627
68
28
Em sợ nhất là lúc đó mình như người mộng du, biết đang buồn ngủ nhưng vẫn chạy... ko có ý định dừng lại.
KN em giờ cứ đi xa là e thủ 1 bình cafe (bình inox cách nhiệt), vừa chạy vừa nhấm nháp. Rất hiệu quả.
Trước đây đã hơn 1 lần e bị rơi vào trạng thái người ta gọi là "ngủ trong bụng" trong 1 vài giây gì đó...
Còn nói chung thì cứ khoảng 2 tiếng e kiếm quán nước vào nghỉ khoảng 30p, vừa nghỉ cho tỉnh táo, vừa đi lại cho giãn gân cốt ạ.

• Like
Reactions: SUKONY and auto751