Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Các bác toàn nói mãi về an toàn của xe Đức làm e nghĩ rằng chắc xe Nhật chẳng có tí gì an toàn hết.
E thấy dân Mẽo nó cũng giàu và cũng biết quý trọng sinh mạng nó lắm mà sao xe Nhật vẫn bán ào ào ở cái xứ này mới lạ?

• Like
Reactions: Huy Nguyễn
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Các bác toàn nói mãi về an toàn của xe Đức làm e nghĩ rằng chắc xe Nhật chẳng có tí gì an toàn hết.
E thấy dân Mẽo nó cũng giàu và cũng biết quý trọng sinh mạng nó lắm mà sao xe Nhật vẫn bán ào ào ở cái xứ này mới lạ?

Xe nhật bán ở mỹ khác xe nhật ráp ở vn bán tại vn .
Ví dụ đơn giản 1 chiếc xe honda AB ráp tại Thái giá cũng gấp đôi xe AB vn ráp.

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Nếu so 2 con cù đẳng cấp như BMW-Mer-Lexus thì em đồng ý với bác là tính năng an toàn khá ngang nhau, nhưng vui nhất là con Sienna 2008 giá 1.4 tỷ đập chết ngắc GL và X5 cùng đời :D. Sienna tính năng an toàn so với 2 chiếc còn lại thế bào bác? Chưa nói là tỷ lệ xảy tai nạn tại VN cao gấp vài chục lần bên Mỹ, Úc, tai nạn lớn thì cứ vài bữa nửa tháng lại thấy báo đăng.
Vài ví dụ nữa: con Zace vừa chạy vừa bay đập chết BMW Mer cùng đời, Camry cũng đập chết Series 3, so kè luôn Series 5.

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Các bác quan niệm xe Đức đẳng cấp cũng chưa hẳn đúng đâu. Trừ xe mới, xe Đức bây giờ rẻ lắm, cách đây 3 tháng trong khu em có ông kia bán X5 E70 3.0 sx 2006 giá 950tr chưa trả. Nghe nghe tài xế của ổng kể đem xe vào EA sửa cái gì ở quạt giải nhiệt 30 chai, 1 tuần sau trục trặc quay lại EA báo 40 chai nữa , giận quá rao bán. 950tr mua không được con Sienna, năm trước bạn em mua con Sienna LE 2009 form cũ giá 62k usd. Chiếc Sienna này ngoài cái cửa điện, bước lên xe nội thất, option ko khác xe Zace mấy.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Các bác quan niệm xe Đức đẳng cấp cũng chưa hẳn đúng đâu. Trừ xe mới, xe Đức bây giờ rẻ lắm, cách đây 3 tháng trong khu em có ông kia bán X5 E70 3.0 sx 2006 giá 950tr chưa trả. Nghe nghe tài xế của ổng kể đem xe vào EA sửa cái gì ở quạt giải nhiệt 30 chai, 1 tuần sau trục trặc quay lại EA báo 40 chai nữa , giận quá rao bán. 950tr mua không được con Sienna, năm trước bạn em mua con Sienna LE 2009 form cũ giá 62k usd. Chiếc Sienna này ngoài cái cửa điện, bước lên xe nội thất, option ko khác xe Zace mấy.
Nói thật các bác e cũng rất thích công nghệ của Nhật. Nói tới hàng Nhật thì ai cũng có niềm tin. Nhưng điều em ghét nhất là ở VN, xe Nhật được thần thánh hóa và giá cả được đưa lên một mức gọi là vô lý ( đối với em).