Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
26/6/08
202
79
28
Re:20 căn hộ CC đầu tiên tặng các bác nè, 11,7 triệu/m2

tuonglahay nói:
Hàng của bác caothu giới thiệu thì em tin (cá nhân thôi nhé, không có ý quảng cáo). Em thì đang tìm kiếm căn hộ khu Thủ Đức với chi phí khoảng 1bill, level trung bình+. Anh em F&I giới thiệu nhé (không tiếp PM, ĐT, post bài trên này giới thiệu nhé:D)
Thằng em vợ em đang muốn bán 1 căn 75m2 chung cư Sunview 1, đường Cây Keo, Thủ Đức, tầng 16, giá củng tầm 1 tỷ, đã nhận nhà. Bác quan tâm thì em sẽ hỏi lại giúp bác

Hạng C
22/7/04
533
334
63

Hehehe, bắt đầu mở bát rồi hả bác caothu?
Em đã được bác caothu nói qua về CC này rồi, cá nhân em thấy ổn. Với giá 11tr7, hoàn thiện toàn bộ, thiết kế khá tốt, ánh sáng, thông gió, giao thông phương đứng tốt vì số lượng thang máy khá nhiều, cảnh quan xung quanh khá...
Nói chung với mức giá này, đáng để cân nhắc so sánh với 1 số dự án khác. Vấn đề là người mua, có thể vị trí này phù hợp với những người có nhu cầu sống gần khu vực này, thuận tiện đi lại.
Nhân tiện trả lời giúp bác caothu luôn: căn hộ hoàn thiện, không có bàn ghế giường tủ thôi nhé :D
Em biết vì em được bác cho coi thiết kế mừ.
@anh Dương , em đặt cục gạch nhé, lúc nào rảnh thì alo cho em với, thấy anh đi suốt, gặp khó hơn gặp bác Hồ nữa :D

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113

Memo2000 nói:
Giá này là giá căn hộ thô hay hoàn thiện? Hoàn thiện với chủng loại vật tư như thế nào?
NGoài ra nếu được bác cho em tên nhà thầu xây dựng và M&E vì cái này cũng rất quan trọng.
Với giá của dự án Đức Khải - Phú Mỹ Q7 14T/m2, thì căn hộ này cũng tầm tầm chứ chưa có gì là choáng váng
Em cũng đang cần 1 căn hộ, nếu được bác thì vui lòng nói rõ hơn hoặc pm nhé
Theo em giá này chỉ phần thô thôi, chứ hoàn thiện thì CDT lỗ sặc gạch.
hí hí bác hỏi nhà thầu XD & M&E để "đọ giá" chứ giề.
Em nghĩ là CC này chưa khởi công đâu, đang làm Công viên ( có thể là đang làm hạ tầng) thôi.
Bác Caothu bật mí cho anh em trong nhà biết zới nhau thui hé :D

Hạng C
22/7/04
533
334
63

bravia nói:
Memo2000 nói:
Giá này là giá căn hộ thô hay hoàn thiện? Hoàn thiện với chủng loại vật tư như thế nào?
NGoài ra nếu được bác cho em tên nhà thầu xây dựng và M&E vì cái này cũng rất quan trọng.
Với giá của dự án Đức Khải - Phú Mỹ Q7 14T/m2, thì căn hộ này cũng tầm tầm chứ chưa có gì là choáng váng
Em cũng đang cần 1 căn hộ, nếu được bác thì vui lòng nói rõ hơn hoặc pm nhé
Theo em giá này chỉ phần thô thôi, chứ hoàn thiện thì CDT lỗ sặc gạch.
hí hí bác hỏi nhà thầu XD & M&E để "đọ giá" chứ giề.
Em nghĩ là CC này chưa khởi công đâu, đang làm Công viên ( có thể là đang làm hạ tầng) thôi.
Bác Caothu bật mí cho anh em trong nhà biết zới nhau thui hé :D
Trả lời hộ luôn nè: hoàn thiện hết , tui tính dự toán mà :D.

Hạng B2
1/5/10
330
437
78
41

Vậy là sao hả Bác chủ thớt, em cũng đang quan tâm vì nó thuận tiện gần nhà em, như vậy giá đó là hoàn thiện hết giống như trong video clip hả? Bác confirm sớm giúp em? hay là trừ đi cái gì, vì nếu chỉ xong phần thô thì để giống như clip bác cho thì phải tốn tầm 200 chai nữa đấy ạ!

Hạng B2
22/12/06
264
153
43

bravia nói:
11,7 tr/m2 là giá cực thơm rồi, tiền xây dựng + đất cũng về tầm giá đó rùi, chưa tính lời chủ CDT

Bác này nói đúng rồi! Dự án này giá vậy là tốt, nếu bác nào có nhu cầu nhà ở, vị trí phù hợp với nơi làm việc thì ok. Xin hỏi bác bravia là dân đầu tư BDS phải không ạ?

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113

ây dà! 11tr7 mà hoàn thiện, nếu giống như trong Clip thì CDT cái CC này trúng quả Đất Thơm rồi nên mới ra được hàng giá đó.
Em đang chuẩn bị "cất vó" một quả nho nhỏ nhưng giá trị thì tương đối to to nên không tham gia được, nếu lấy giùm người khác thì thiệt thòi cho các bác quá trong này quá! Em nhường kèo thơm này lại vậy

@ ngo: em cũng chút chút thôi bác
@ PajX: bác bốc thuốc mà không cho người ta thở hả chời :D

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143

Đã làm tới đâu rồi bác  (pháp lý, QH 1/500 hay giấy phép XD) ? ?Rất nghi ngờ khả năng giao nhà của dự án này, trượt giá và lãi vay sẽ khá nặng cho CDT trong khi tiến độ thanh toán lại trải dài. Các bác seo thì cứ bày đủ phương án Ma Cà Tưng (em nói như vậy là bác hiểu ngay) để thăm dò thị trường, những căn đầu thường là căn ở vị trí kẹt hoặc thất thế, nên giá rẻ là chuyện bình thường. Về mặt cân đối dòng tiền và các khoản chi phí, trừ khi dự án này có "thần đèn" làm trong vòng 12 tháng thì mới có lời. 3 nguyên tắc quan trọng của BDS là "Vị trí, vị trí và vị trí" , "mặt tiền QL 1A" nhưng mà đường vào phải đi vòng thì chít òi ! Bác không úp cái bản đồ vị trí của nó thì làm sao biết giá trị về Lô Kế Sân của nó ? Còn chung cư CC hay không CC bây giờ nhức đầu lắm, sẽ bàn sau ?  

Giá 11tr7 là rất rẻ, nhưng CDT có chắc đảm bảo tiến độ hay lại như bác Quốc Cường, bác Montana  ? Ah, mà chủ đầu tư là bác nào vậy cà ?     

Bác seo gì mà thiếu thông tin quá  à  ! Trong diễn đàn cũng khá nhiều bro làm về BDS, bác có Mar gì....gì đó thì cũng động não tí để OSer yên tâm mà đầu tư.

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/7/04
533
334
63

bravia nói:
ây dà! 11tr7 mà hoàn thiện, nếu giống như trong Clip thì CDT cái CC này trúng quả Đất Thơm rồi nên mới ra được hàng giá đó.
Em đang chuẩn bị "cất vó" một quả nho nhỏ nhưng giá trị thì tương đối to to nên không tham gia được, nếu lấy giùm người khác thì thiệt thòi cho các bác quá trong này quá! Em nhường kèo thơm này lại vậy

@ ngo: em cũng chút chút thôi bác
@ PajX: bác bốc thuốc mà không cho người ta thở hả chời :D

Bốc thuốc đâu cưng, có tính toán. Giá đương nhiên là tính theo thời điểm, tui không biết giá đất, mà chỉ tính giá thành xây dựng thôi nhé.

DCT
Hạng B1
19/9/08
83
0
0
Hồ Gươm

Em chả phải dân BĐS nhưng cũng thích tìm hiểu.
Xin phép bác chủ thớt em chia sẻ thêm thông tin của dự án này qua đây

CĂN HỘ CAO CẤP LONG PHỤNG – ĐẲNG CẤP CUỘC SỐNG
VỊ TRÍ: Quốc Lộ 1A, P. Tân Tạo A, Q.Bình Tân
- Vị trí tương đối thuận lợi khi di chuyển đến các quận 6, 5, 8, 1, 4, 7, 2 bằng tuyến đường Đại Lộ Đông Tây.
- Nằm ở vị trí đắc địa của Bình Tân và sẽ là khu vực phát triển kinh tế giữa TP với các tỉnh miền Tây – nơi mà hiện nay có rất nhiều dự án khu dân cư mới nổi bật.
QUY MÔ:
Chủ đầu tư: Cty TNHH XD – TM THÁI SƠN
Tổ chức tư vấn thiết kế: Cty TTAD (Trust, Teamwork And Devotion)
Tổng DT đất: 13.000 m2:
DT đất xây dựng: 4000m2.
CV cây xanh: 50% tổng diện tích đất.
Đất giao thông: còn lại.
Ngày khởi công: hiện đang xây phần móng.
Dự kiến hoàn thành: cuối năm 2011.
Được xây dựng với 2 Block LONG – PHỤNG, mỗi block cao 15 tầng với tổng số 240 căn hộ được thiết kế theo kiểu hiện đại, thông thoáng tiếp nhận ánh sáng từ môi trường tạo nên một không gian sống lý tưởng. Bên cạnh block PHỤNG sẽ có 1 công viên cây xanh dành cho việc tập thể dục và thư giãn với môi trường bên ngoài sau những giờ làm việc, học tập mệt mọc, căng thẳng. Ở giữa 2 block có hồ bơi, spa, khu tắm nóng lạnh, phòng tập thể thao, tắm hơi. Phía trước tòa nhà sẽ có 2 lớp cây xanh giúp tạo nên không gian sống yên tĩnh và trong lành hơn.
20 căn hộ CC đầu tiên tặng các bác nè, 11,7 triệu/m2 - Đã up CLIP nhà mẫu

DIỆN TÍCH: Mỗi sàn có nhiều căn: 4 căn, 8 căn và 12 căn Loại 2 Phòng ngủ: 75.5m2

Ảnh đã được thu nhỏ. Click vào đây để xem ảnh đúng kích thước thật.

Không gian thoáng mát, sạch đẹp được tiếp nhận ánh sáng trực tiếp từ môi trường bên ngoài tạo nên một không gian sống lý tưởng. Thêm vào đó, phong cách phục vụ chuyên nghiệp theo phong cách 5-sao giúp Quý khách tận hưởng cuộc sống thỏa mái, tiện ích, đẳng cấp nhất.

TIỆN ÍCH:
- Mặt tiền chung cư được ốp đá Granite, đá hoa cương và kiến trắng cường lực cao cấp.
- Sàn từ đại sảnh đến thang máy được ốp đá hoa cương cao cấp
- Tường bên trong và bên ngoài tòa nhà được ốp gạch Ceramic. Cửa sổ lùa nhôm trắng và kiếng màu xanh được lắp từ trần đến nền nhà.
- Phòng bếp được lắp đặt các thiết bị hiện đại để phục vụ quý khách như là: tủ bếp treo tường, bếp gas, máy hút khói, bồn rửa chén inox
- Phòng vệ sinh: Máy nước nóng, bồn tắm đứng ngăn bằng kiếng và các phụ kiện khác
- Các thiết bị điện: Máy lạnh, Máy giặt, đường dây điện thoại, internet, truyền hình cáp, hệ thống tăng cường phủ sóng và các thiết bị điện cơ bản.
- Nhân viên vệ sinh, nhân viên bảo trì, nhân viên bảo vệ chuyên nghiệp 24/24.
- Đặt biệt để thuận lợi cho Quý khách đến các quận trung tâm, Công ty luôn có 10 chuyến xe buýt chuyên phục vụ quý khách theo phong cách nước ngoài………
Phương thức thanh toán: thanh toán linh hoạt
Ngân hang hỗ trợ vay vốn đến 70% trong vòng 10 năm.

Cái này là em gúc-gồ ra đó ạ.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.