Tập Lái
25/7/19
7
0
1
Các bác cho em hỏi 2.000m2 đất CLN ở thị trấn Tân Túc - Bình Chánh đang để trống nên làm gì cho đỡ phí?
Đất cách trung tâm hành chính Tân Túc đúng 300m.
Đường xe tải vào được.
Đất nằm đấu lưng với công ty thép Nguyễn Minh.
Cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
25/7/19
7
0
1
Lô này đã có người trả 7tr/m2 mà mình ko bán bác ơi

Hạng B2
10/10/14
111
170
43
Nhân tiện xin hỏi miếng đất CLN khoảng 1ha ở góc đường T12 như thế này thì bao nhiêu /m2 nên bán các bác nhỉ. Tks các bác.
2000m2 đất cây lâu năm ngay trung tâm thị trấn Tân Túc - Bình Chánh nên làm gì?

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
2000m2 của bác nếu quy hoạch là đất thổ cư thì lên thổ cư rồi phân lô, tách sổ bán. Nhưng cái này phải kiếm mối tin tưởng, lobby mạnh mới được.
2000m2 nếu là quy hoạch CLN thì bác xem có đường nào xin dựng cái chòi trên đó ko, thực tế là xây tường bao thì có thể ngăn ra thành nhều ngăn để cho thuê làm kho chứa hàng cũng được.

Tập Lái
25/7/19
7
0
1
2000m2 của bác nếu quy hoạch là đất thổ cư thì lên thổ cư rồi phân lô, tách sổ bán. Nhưng cái này phải kiếm mối tin tưởng, lobby mạnh mới được.
2000m2 nếu là quy hoạch CLN thì bác xem có đường nào xin dựng cái chòi trên đó ko, thực tế là xây tường bao thì có thể ngăn ra thành nhều ngăn để cho thuê làm kho chứa hàng cũng được.
Cái này nó quy hoạch là khu dân cư tầng thấp, tương lai sẽ được lên thổ cư nhưng hiện tại vẫn là CLN thôi mợ ơi. Bình Chánh giờ đang siết hay sao đó mà các vị không dám nhận lobby. Không biết làm cái Farmstay ở đây có phù hợp không mợ hen?

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Cái này nó quy hoạch là khu dân cư tầng thấp, tương lai sẽ được lên thổ cư nhưng hiện tại vẫn là CLN thôi mợ ơi. Bình Chánh giờ đang siết hay sao đó mà các vị không dám nhận lobby. Không biết làm cái Farmstay ở đây có phù hợp không mợ hen?
Theo mình biết thì hiện tại các huyện ở TpHCM chưa có huyện nào ổn định quy hoạch đau bạn. Một nguyên nhân là quỹ đất ở đây còn nhiều nên có thể sử dụng làm nguồn dự trữ cho các dự án BT khi cần. Đất của bác quy hoạch khu dân cư thấp tầng là khá mơ hồ (chính quyền nhà mình có cái mẹ gì mình Bạch đâu, he he xin lỗi bác vì nói tháng vậy). Theo mình hiểu thì QH vậy chưa cho lên thổ cư đâu, tương tự ở Đông Nai thoi, vi làm đất dự trữ hoặc đất dự án như mình nói.
Làm Farm được chứ, có điều bác khảo sát kỹ nghen, coi nguồn nước ra sao. He he mấy cái anh nông nghiệp là phụ thuộc nguồn nước mà nếu nước phèn quá thì bất lợi lắm.

• Like
Reactions: Popen
Tập Lái
25/7/19
7
0
1
Theo mình biết thì hiện tại các huyện ở TpHCM chưa có huyện nào ổn định quy hoạch đau bạn. Một nguyên nhân là quỹ đất ở đây còn nhiều nên có thể sử dụng làm nguồn dự trữ cho các dự án BT khi cần. Đất của bác quy hoạch khu dân cư thấp tầng là khá mơ hồ (chính quyền nhà mình có cái mẹ gì mình Bạch đâu, he he xin lỗi bác vì nói tháng vậy). Theo mình hiểu thì QH vậy chưa cho lên thổ cư đâu, tương tự ở Đông Nai thoi, vi làm đất dự trữ hoặc đất dự án như mình nói.
Làm Farm được chứ, có điều bác khảo sát kỹ nghen, coi nguồn nước ra sao. He he mấy cái anh nông nghiệp là phụ thuộc nguồn nước mà nếu nước phèn quá thì bất lợi
Khu này mỗi hộ đều đã nộp đơn xin lên thổ hết rồi mà chưa biết như thế nào đó mơ, nghe nói là năm nay sẽ cho lên mà chưa biết ra sao hết mơ. Mơ có bị dính cú nào ko mà thấy cay quá hả mơ hehe

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Ko bạn, đất của mình ở BC thì chỉ có 150m2 thoi và len thổ xong rồi (ở VLA). Việc len thổ là phải có kế hoạch sử dụng đất hàng năm đó bác (kiểu như cấp quota ấy) chứ ko phải cứ QH đất ở là lên được đâu nghen

• Like
Reactions: Popen