Hạng B1
26/5/16
80
326
53
Mọi người cho em hỏi vấn đề này tí. Hôm trước em chạy ra bến xe miền đông lúc 5h sáng thì bị mấy anh thổi lại nói xe gắn đèn led nên bị phạt vì thay đổi kết cấu. Cho đóng phạt tại chổ. Thật tình lúc đó em cũng không biết là có phải lỗi này không, sau 1 lúc năng nỉ ỷ ôi nói em chạy ra bến xe lấy đồ nên hok đem tiền thế là các anh ấy cho đi.
Em thắc mắc là nếu thay đèn led có phải bị lỗi thay đổi kết cấu xe không? Vì e search thì lỗi thay đổi kết cấu khá chung chung nên nếu cứ dựa đó vào mà phạt > 1tr thì toi luôn

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
10/12/13
2.504
6.110
113
Chửi ké 1 phát, gắn cái đèn LED này làm gì, quá chói, ủng hộ việc phạt này.
sao ý bác giống ý em quá: về cơ bản em ko thích mấy bác gắn led, kể cả 2 lẫn 4b... rất có hại cho mắt người khác. Mà mấy bác gắn led lại thường chỉ luôn vào mắt con người ta. Em ko biết mấy bác gắn led cảm thấy thế nào nếu bị led chói vào mắt nhỉ? Theo em là đại ngu.

Còn về lý: em chỉ biết hóng, vì em chả gắn led nên chả biết.

Em dị ứng với led.

Hạng B1
26/5/16
80
326
53
Chửi ké 1 phát, gắn cái đèn LED này làm gì, quá chói, ủng hộ việc phạt này.
Vậy bác chửi luôn hãng honda với lại các hãng 4b trang bị led dùm em, do công việc thường xuyên đi ban đêm nên em cần chiếu sáng tốt. Em gắn led nhưng chưa bao giờ bật pha và cũng chỉnh max chiếu xuống đường, hạn chế chiếu thẳng. Ở đây em đang hỏi về việc gắn đèn có thay đổi kết cấu xe?

Hạng D
16/7/13
1.304
14.477
113
Nó cũng giống như 4b lên xe nong vậy...thích thì chúng nó vặt lông thôi...vì nguyên bản không có...là thay đồi kết cấu rồi....giờ mấy cu 2b chơi nguyên cái lét ngay chỗ kính chiếu hậu....nó chiếu thằng vào mắt xe ngược chiều...chẳng biết de lam cái quái gì...chắc chỉ để loè thiên hạ....heheheh

Hạng B1
26/5/16
80
326
53
Khổ cái luật VN quy định chung chung quá, thay đổi kết cấu xe, nếu mua con tay ga xong gắn thêm cái khung inox chống trầy thì cũng là thay đổi kết cấu, vì nguyên bản không có, hoặc là thay cái chụp ống pô từ inox sang nhựa cũng bị .. Haizz túm lại là xxx cứ dựa vào cái lỗi chung chung mà phạt.

Hạng B1
26/5/16
80
326
53
Đi học lại luật đi rồi hỏi :)

Điều 30 – Nghị định 171 quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt. Xử phạt chủ phương tiện vi phạm quy định liên quan đến giao thông đường bộ:

1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với cá nhân là chủ xe mô tô, xe gắn máy và các loại xe tương tự xe mô tô, từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng đối với tổ chức là chủ xe mô tô, xe gắn máy và các loại xe tương tự xe mô tô thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Tự ý thay đổi nhãn hiệu, màu sơn của xe không đúng với Giấy đăng ký xe;

3. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với cá nhân là chủ xe mô tô, xe gắn máy và các loại xe tương tự xe mô tô, từ 1.600.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với tổ chức là chủ xe mô tô, xe gắn máy và các loại xe tương tự xe mô tô thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

c) Tự ý thay đổi khung, máy, hình dáng, kích thước, đặc tính của xe; => Vậy thay đổi đèn là đặc tính?

9. Ngoài việc bị áp dụng hình thức xử phạt, cá nhân, tổ chức thực hiện hành vi vi phạm còn bị áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả sau đây:

a) Thực hiện hành vi quy định tại Điểm a Khoản 1; Điểm b, Điểm c Khoản 2 Điều này buộc phải khôi phục lại nhãn hiệu, màu sơn ghi trong Giấy đăng ký xe hoặc thực hiện đúng quy định về biển số, quy định về kẻ chữ trên thành xe và cửa xe;

Hạng D
16/7/13
1.304
14.477
113
Khổ cái luật VN quy định chung chung quá, thay đổi kết cấu xe, nếu mua con tay ga xong gắn thêm cái khung inox chống trầy thì cũng là thay đổi kết cấu, vì nguyên bản không có, hoặc là thay cái chụp ống pô từ inox sang nhựa cũng bị .. Haizz túm lại là xxx cứ dựa vào cái lỗi chung chung mà phạt.
Pác thay mấy cái đó...nó chả rảnh mà phạt đâu...thay và gắn thêm đèn...nó dễ tia hơn...gép Pác vào tội làm chói mắt xe đối diện...mất an toàn GT....thế là hết cãi nhé..ah..mà phạt như vậy là đúng.hehehe

• Like
Reactions: DSG