Hạng B2
6/5/11
376
30
28
Trên 1 chiều đường có 2 làn xe phân cách bởi vạch đứt, không có biển phân làn lẫn hướng. Thông lệ là 4 bánh đi làn bên trái, 2 bánh đi bên phải. Vào giờ cao điểm hoặc khi kẹt xe trên làn bên trái, thường thấy 4 bánh đi làn bên phải, không thấy CSGT bắt lỗi. Theo các bác thì:
1. Không phạm luật.
2. Phạm luật nhưng được thông cảm cho qua.
Mong nhận được bình luận của các bác.

Hạng D
20/9/16
1.780
2.292
113
Trên 1 chiều đường có 2 làn xe phân cách bởi vạch đứt, không có biển phân làn lẫn hướng. Thông lệ là 4 bánh đi làn bên trái, 2 bánh đi bên phải. Vào giờ cao điểm hoặc khi kẹt xe trên làn bên trái, thường thấy 4 bánh đi làn bên phải, không thấy CSGT bắt lỗi. Theo các bác thì:
1. Không phạm luật.
1. Không phạm luật nhé, trừ khi đoạn đường đó có biển 4.12 phân làn theo phương tiện, ngoài ra thì 4B được lưu thông ở tất cả các làn.
Chính vì cái tư tưởng "4B đi bên trái, 2B đi bên phải" nó ăn sâu vô não bộ của bác nên các bác 2B suốt ngày lên báo chửi rủa "4B chạy lane xe máy" suốt, trong khi chính họ mới là người không hiểu biết luật giao thông. Cái câu cửa miệng của dân 2B là "đường có 4 lane thì các ông oto lại chiếm hết 3 lane thì xe máy phải phi lên vỉa hè" ơ đệt thế các ông muốn 4B chỉ đi 1 lane bên trái để dành 3 lane kia cho mấy ông xe máy phi cho thoải mái à? just saying :)

Hạng B1
6/7/12
70
21
8
Vậy khi không phân làn 2 bánh lấn ra làn xe hơi thì cũng làm ơn đừng bấm kèn bảo họ vô nhe bác, ai cũng nghĩ như bác thì 2 bánh lấy đường đâu mà đi. Luật là 1 chuyện, đúng là bác có quyền đi tất cả làn, nhưng hãy nghĩ đến những người đi xe máy 1 chút.

Hạng B2
1/1/15
169
430
63
Saigon
Vậy khi không phân làn 2 bánh lấn ra làn xe hơi thì cũng làm ơn đừng bấm kèn bảo họ vô nhe bác, ai cũng nghĩ như bác thì 2 bánh lấy đường đâu mà đi. Luật là 1 chuyện, đúng là bác có quyền đi tất cả làn, nhưng hãy nghĩ đến những người đi xe máy 1 chút.

Đúng là không có biển thì 4B đi làn nào cũng được... nhưng mà đi làn hỗn hợp mấy thằng 4B bấm còi tui giơ ngón tay giữa. Lâu rồi ở Đà nẵng có thằng GĐ đi 4B cũng bấm còi kiểu đó rồi thì cũng về chầu ông bà.

Hạng F
16/7/15
6.296
25.158
113
1. Không phạm luật.

rất rất rất............. rất rất..... khó xảy ra nhé => 1 là đúng - KHÔNG PHẠM LUẬT.

Hạng F
16/7/15
6.296
25.158
113
bóp kèn không hẳn là bảo tránh vô, không biết ae sao??? .... thường thì em cảnh báo là "có tui đằng sau nhe, đừng lượn bậy.."

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
1. Không phạm luật.
Chắc bác phải về bổ túc thêm luật giao thông quá!
Trường hợp này không phạm luật nên không cần thông cảm cho qua. Vấn đề là ở ý thức của người lái xe thôi, bình thường 4b cứ chạy làn trái 2b chạy làn phải, nếu kẹt làn ngòai, mà làn kia thông thoáng thì cứ chạy vào - còn trường hợp xe 2b cũng đông thì không nên.
Thực tế ngoài đường thì 2b tràn lan chạy bất kể trong ngoài, còn kẹt chút thì xe buýt và taxi cứ chui vào trong nên càng thêm kẹt.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/9/16
1.780
2.292
113
thì bọn 2B chạy như thế suốt đấy thôi, có gì lạ đâu

Hạng D
20/9/16
1.780
2.292
113
Đúng là không có biển thì 4B đi làn nào cũng được... nhưng mà đi làn hỗn hợp mấy thằng 4B bấm còi tui giơ ngón tay giữa. Lâu rồi ở Đà nẵng có thằng GĐ đi 4B cũng bấm còi kiểu đó rồi thì cũng về chầu ông bà.
thường chỉ có bọn 2B mới khoái bóp kèn thôi chứ 4B chả ai bóp kèn làm gì, nếu có thì thường là taxi