Hạng B2
8/4/11
126
50
28
Hò Chí Minh city
Em bắt đầu có bằng 4 bánh và sở hữu chiếc 4 bánh cùng lúc là từ tháng 10/2013, đến giờ thì em đã bị 4 lần vi phạm giao thông, tổng thiệt hại bao nhiêu thì em xin được giữ lại, chỉ xin up lên tình huống để các bác đừng bị giống em, hoặc tình huống nào khó quá như số 2 thì chuẩn bị tinh thần:
1. Đường Huỳnh Văn Nghệ khúc KDL Bửu Long có cắm bảng 30km/h đầu đường, em từ cổng KDL (giữa đường) chạy ra thì bị bắn 44/30 ngay cuối dốc => 2.5tr
2. Em bị vịn tại ở Tân Phú vì 2 lỗi quá tốc độ (tức là bị bắn 2 lần ở dọc đường từ La Ngà đến rừng Giá Tỵ). Qua viber em thấy 1 lần 48/40 và 1 lần 67/40. Nếu em muốn kiểm tra xem các bác CA có đúng là bắn em tại đoạn có bảng cấm hay không thì em phải quay ngược lại chỗ đặt máy cách chỗ bắt là 20km.
3. Một lần cuối đèo Khánh Vĩnh đến Nha Trang, có bảng đàng hoàng mà em ko thấy => 57/40 em ngu em chịu.
4. Đường QL1 đi Hội An, đến huyện Thăng Bình em cứ bị xe sau đá đèn xin vượt gần cả chục lần, đau đầu quá em đá xi nhan phải cho nó qua thì bị vịn lại vì tội vượt phải. Hài.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
6/8/12
806
500
93
TpHCM
Đá xi nhan phải cho nó qua thì sao bị lỗi vượt phải vậy bác? Bác khai sáng cho em với ạ....

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
1. Hiện nay các biển báo tốc độ 30km/h đều đã bỏ hết rồi, tốc độ cho phép thấp nhất là 40km/h, không biết bác bị lỗi này lâu chưa, nếu mới bị thì biển báo đó đã sai làm sao phạt được bác.
4. Nếu đoạn đường gạch liền thì là cấm vượt, xe sau có muốn vượt thì cứ mặc kệ, còn nếu bác đá nhan phải cho nó vượt thì xe vượt có lỗi chứ xe bác có vuột lên xe kia đâu mà bác bị dính lỗi vượt phải? TH này bác đã dính chim mồi và bị thuốc rồi nhé.

Hạng D
5/1/15
1.157
1.296
113
Hochiminh
....
4/ Kinh nghiệm của mình là không nên tấp vô lane phải nhường đường cho xe sau xin vượt. Khi thấy liên tục đá đèn, còi,...muốn vượt, thì mình sẽ signal trái (mặc dù mình đang chạy đường thẳng, chả có quẹo đi đâu hết,...nhưng vẫn signal trái - Thường là có con lươn cứng bên trái). Việc còn lại là việc của hắn, nếu muốn vượt hắn cứ vô lane trong mà vượt,....
Trường hợp này, tương tự như trường hợp xe chạy trước qua giao lộ, rẽ trái, thấy họ có signal trái thì mình cứ lách qua phải và vươt,...
Nếu có áo zàng phía trước thì hoàn toàn có thể giải thích được,....