Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Bác suy nghĩ xem, nhân viên của MEr khi mới vào làm cũng chỉ là một người bình thường, sau khi làm vài năm thì ai cũng đi xe xịn, xây nhà lầu thì thu nhập và phúc lợi của Mer phải cao, mà cao ở đâu ra, do lợi nhuận kinh doanh xe và phụ tùng mà ra chứ đâu. Em có một lần được chia sẽ là lợi nhuận phụ tùng của Mer còn cao hơn cả việc bán xe đó nha. không biết có đúng không.
Bác đừng nói bậy bạ khi chưa nắm rõ đầu đuôi
Bác lấy đâu thông tin nv vào mer làm vài năm là cũng đi xe xịn nhà lầu?
Xin nhớ Mer ở VN Là mer công ty con, lương thưởng đều thông qua công ty mẹ, giá phụ tùng cũng phải được thông qua
Ko như Thaco hay Trường Hải chỉ là đối tác được tự quyền trên hiệu quả kinh doanh.
Hơn nữa giá phụ tùng cao là cao so với ai hả anh? So với Bim hay Audi hay so với toyota hyundai?
Đừng so chi phí ở trung cư cao cấp đắt hơn ở trung cư giá rẻ mà nói trung cư cao cấp chặt chém.
Trên Thế giới doanh số của Mer cũng chỉ bằng phần nhỏ so với Toy. Đương nhiên là bán nhiều sẽ lợi nhuận cao, thì các hãng xe sang bán ít sẽ phải lợi nhuận ở mảng dịch vụ. Bù lại dịch vụ và chất lượng bác nhận sẽ khác hẳn.
Cũng như Rolls-Royce toàn cầu chỉ vài nghìn xe/năm còn thua merVN thì b nghĩ người ta lấy lợi nhuận đâu ra để làm dịch vụ và phát triển sản phẩm?

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Nghĩ sao thì là chuyện của bạn. Mình không quan tâm. Những gì bạn thể hiện từ qua tới giờ mình thấy bạn thật sự trẻ con. Không những trẻ con mà còn rất lố bịch. Mình hối hận vì đã cung cấp những thông tin cho một con người như bạn đó.Đúng thiệt sự, một người không dám đưa mặt thật lên mạng nói chuyện thì cũng chả đáng để mình nói tiếp. Chào bạn nhé. Mau lớn nha bạn
Thông tin rất bổ ích,, hiện tại ngoài bác ra các nhà nghiên cứu còn chưa dám công bố động cơ turbo có thể boot công suất theo ý muốn,, họ nâng công suất đến 1 nguỡng của giới hạn động cơ là đáng kinh ngạc lắm rồi,, đúng mấy nhà nghiên cứu từ thời Liên Xô thôi có mỗi bác là Mặt Trăng,, :D

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Bác suy nghĩ xem, nhân viên của MEr khi mới vào làm cũng chỉ là một người bình thường, sau khi làm vài năm thì ai cũng đi xe xịn, xây nhà lầu thì thu nhập và phúc lợi của Mer phải cao, mà cao ở đâu ra, do lợi nhuận kinh doanh xe và phụ tùng mà ra chứ đâu. Em có một lần được chia sẽ là lợi nhuận phụ tùng của Mer còn cao hơn cả việc bán xe đó nha. không biết có đúng không.
Mer cứ như Liên Xô ấy bác nhỉ,, ăn đồng chia đủ cho nhân viên,, sorry nếu mình nói sai ngen,, nói để ng khác coi trọng còn nói để ng khác bắt dò thì ng ta cuời thúi mặt

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Mình thì nghĩ 60 tỏi rồi thì cũng gần cuối phi đạo, Mer or Audi gì cũng như nhau, cũng cố mà đú với bọn trẻ... Mình U70 là phải khác biệt...
1. Là chơi con...cóc như em Cooper.
2. Là chơi trần trụi lũi mí em mui trần.
3. Là chơi xe năm 1900 ...hồi đó.
4. Là chơi xe dành cho bộ trưởng như Crown, hay em President nhà VIN.
Đú Mer or Audi...thường, chả có gì là bản sắc!

Hạng F
29/10/16
11.593
22.262
113
Pháp
Theo ý của em. Các dòng xe Đức hầu như ... tương đương giá (cùng phân khúc)
Lớn tuổi hay nhỏ tuổi chọn xe , nếu không tính về kinh tế thì
- Cứ thử 2 chiếc, nhiều hiệu khác nhau có thể
- thử trên đường, trên cao tốc
- Xem các chức năng có khó khăn, có dể dàng, giao diện với mình không
- Cảm nhận và so sánh, nếu như thích chiếc nầy có A, nhưng chiếc B lại không có thì cứ hỏi hãng xe nâng cấp chính hãng

Như em, cái hay nhất là khi mình mua (mới) không cần phải độ chế sau nầy, leo lên xe là mình thấy vui vẽ và yên tâm. không cảm thấy khó chịu vì vấn đề gì đó. Và cũng không sợ cái soi mói của người chung quanh

Nếu hỏi ý kiến của em : Em mua chiếc nào em thích (mẩu mã, mã lực), sau đó tuỳ theo option mà mình chọn lựa để thêm vào (và dỉ nhiên tỉ lệ thuận với túi tiền), Có dịp em sẽ kể chuyện mua xe .... cùi của em thế nào ... nếu có dịp. Có hình minh hoạ luôn

Trở về chủ đề thì em vote cho Audi. Chúc bác chủ thớt chọn lựa đúng theo ý của mình (không vì hàng xóm ....)

• Love
Reactions: chungtanthanh
Tập Lái
25/5/11
47
25
23
Cháu 40t rồi, hiện đang đi Audi Q7 nhưng cũng nghĩ nếu 60t sẽ chọn Sendan chắc merc S hoặc Lexus sedan cho êm ái, nhẹ nhàng, nhg chú phải chạy thử chứ mấy con sedan dài quá tự lái mệt phết đó, có lái xe riêng thì nhàn hơn.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
60 tuổi thì bác nên chọn Vios, vừa đẹp vừa thanh lịch lại còn bền nữa, sau này truyền được thêm 2-3 đời cho con cháu nó còn chạy hưởng xái tí.
Tiền còn dư bác nên gửi quỹ vacxin để góp phần yêu tổ quốc yêu đồng bào nhé.
Thân ái và kính chúc bác nhiều sức khỏe để lái xe ạ :D
Nếu Bác nói vậy thì chọn Vinfast luôn đi nhé, để vế 2 được góp phần nhiều hơn.

• Haha
Reactions: number_one_567
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
60 tuổi thì bác nên chọn Vios, vừa đẹp vừa thanh lịch lại còn bền nữa, sau này truyền được thêm 2-3 đời cho con cháu nó còn chạy hưởng xái tí.
Tiền còn dư bác nên gửi quỹ vacxin để góp phần yêu tổ quốc yêu đồng bào nhé.
Thân ái và kính chúc bác nhiều sức khỏe để lái xe ạ :D
Góp để có vacxin xịn ông ngoại ưu tiên chích cho cháu hả bác,,,

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
60 tuổi nên kiếm thằng chở mình :D

Ông bác mình lúc 60, vừa có thằng rể đầu phát là cho nó học lái xe ngay luôn, ngày tết đi chơi có thằng rể chở đi nó oai phong lẫm liệt vãi đạn ra.

Nên mua xe nên chọn chiếc ngồi đủ cao, đừng mua sedan, lúc từ ngoài ngồi vào xe chỉ cần kê đít vô là đúng cái ghế, khỏi đứng lên ngồi xuống, đau chân.