Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/12/11
178
1
18
emyeuit.com
Tình hình nhà em có miếng đất ngang 7met dai 50met mặt tiền đường chính của xã nhưng ở dưới quê nên để không mấy năm nay rồi không biết làm gì với nó đây,em dự làm cái gì đầu tư tư ít ít thôi. cụ nào có cao kiến tư vấn hô em cái coi...

Thông tin em bổ sung ở trang 2 nha
quê em Bình Dương dân ở đây làm cao su tương đối khá giả nhưng ở quê mà đâu ăn chơi như thành thị. tối 8 9 h ngủ hết đường xá vắng tanh ( vì dân ở đây khuya 1 2h phải dậy đi làm) cơ quan thì ở đây không có. dân có học thức thì cũng đi lên thị xã làm hết rồi. em định làm cafe mà thấy tình hình này không biết sao.
đây là địa hình ở khu này lấy từ google map. khung đỏ là đất của em

76201219289755.bmp

Last edited by a moderator:
Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Bác phải nói rõ quê của bác ở đâu, bác thạo nghề gì, thế mạnh của địa phương v.v... thì bà con mới chém gió được chứ bác?:D

Hạng D
23/10/09
1.382
3.285
113
42
www.khamdinhky.com
dailywine.vn
tuanvu9371 nói:
Tình hình nhà em có miếng đất ngang 7met dai 50met mặt tiền đường chính của xã nhưng ở dưới quê nên để không mấy năm nay rồi không biết làm gì với nó đây,em dự làm cái gì đầu tư tư ít ít thôi. cụ nào có cao kiến tư vấn hô em cái coi...
Bác về quê tìm trong họ hàng ai tin tưởng được rồi bàn với họ là miếng đất đó giờ làm gì là ổn nhất. Họ ở quê mà có đầu óc kinh doanh tí là OK.
Sau đó nghiên cứu theo hướng họ tư vấn và đầu tư cho họ quản lý luôn. Bác chỉ "tầm soát" từ xa và ăn chia lợi nhuận.

Hạng C
6/5/08
805
978
93
45
chipheo.top1.vn
tuanvu9371 nói:
Đề bài bác đưa ra sơ sài quá nên sẽ khó cho các bác trên này tư vấn. Tuy nhiên, theo em ở quê thì cũng có năm bảy đường quê. Vấn đề là cộng đồng xung quanh miếng đất của bác là những ai (ngành nghề, mức sống, độ tuổi, trình độ...)? Có gần nơi tập trung (trường, bệnh viện, cơ quan nhà nước...) hay không? Lưu lượng người qua lại như thế nào? Tập quán sinh hoạt của người dân khu vực đó ra sao?
Bác mà trả lời được các ý trên của em thì em nghĩ nhiều bác trên FI này có thể tư vấn cho bác.

Hạng B2
29/6/06
212
8
18
tp.hcm
kinh doanh quán nhậu hai dây đi bác,em thấy dạo này loại hình này làm ăn đượcc đấy,em đi ngang mấy quán này thấy quán nào cũng đông.

Hạng D
21/4/10
3.121
36.196
113
HCM city
NắngSG nói:
Bác phải nói rõ quê của bác ở đâu, bác thạo nghề gì, thế mạnh của địa phương v.v... thì bà con mới chém gió được chứ bác?:D
Mợ Nắng nói đúng. Bác chủ nêu sơ sài quá. ai mà biết đường tư vấn.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.