Thảo Luận 888...về Xpander

Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
888...về Xpander

Thấy Mitsubishi đăng đàn đánh dấu kỷ niệm 2 năm ra mắt em í, rồi tuyên bố doanh số hoành tráng 25k, 30k...bla bla...từa lưa hột dưa...mà tìm đỏ mắt trong Hội Mit trên otosaigon thông tin trao đổi, ( ghi vầy cho nó sang chứ huỵch toẹt là tám đóa ) về em Xpander này thấy lèo tèo quá, hay là mọi người theo trào lưu "phate bốc" hết rồi.

Thôi dông dài nãy giờ, em xin vào nội dung chính là em mở thớt này cho mấy anh muốn tám tám về Xpander, chiếc xe đình đám lúc này, thì nhào vô đây nha. Tất tần tật về em nó mấy anh muốn mổ xẻ. Từ trao đổi thông tin chỉnh chọt, mông má, dặm vá, dán mi, cho tới théc méc kỹ thuật này nọ, độ chế tùm lum tá lả. dân dân và vân vân...nhưng tuyệt đối không quảng cáo mua bán gì ở đây nghen mấy anh.

Kính mời anh em mình cùng tám.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Em kg bàn về xe, giờ ngồi nhớ lại 6 tháng trước nếu chờ đến giờ vác lúa đổi xe sẽ dư ra thêm em e lắc ( air black). Nhưng lúc đó
đã gả jolie, tài chánh đã duyệt, kg làm liền sợ vài hôm đổi ý thì chít, nhịn thèm sao, nên chốt luôn, ai biết ra sao ngày sau. ( em so với giá dzàng lúc lên hàng 6, còn mình đong lúa thì vẫn là lúa. :p:D)

Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Em kg bàn về xe, giờ ngồi nhớ lại 6 tháng trước nếu chờ đến giờ vác lúa đổi xe sẽ dư ra thêm em e lắc ( air black). Nhưng lúc đó
đã gả jolie, tài chánh đã duyệt, kg làm liền sợ vài hôm đổi ý thì chít, nhịn thèm sao, nên chốt luôn, ai biết ra sao ngày sau. ( em so với giá dzàng lúc lên hàng 6, còn mình đong lúa thì vẫn là lúa. :p:D)
....vậy mới có cảm giác trãi nghiệm X trước thiên hạ chứ để đến giờ đâu biết được, phải vậy hông nà.

• Like
Reactions: scrlinh
Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
trong nhóm Mitsu Jolie có lẽ anh giáo làng @Gia Lai là sở hữu X sớm nhất hội anh em mình

Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Như mấy anh đã biết là X bản số sàn, vô lăng nó trống trơn, hổng cóa lấy một cái nút nào làm thuốc
888...về Xpander

giống như thằng anh em AT sinh đôi của nó
888...về Xpander

Vậy là mình ủ mưu lên mạng tìm hiểu và rồi tính mua mấy cái ốp NÀY
888...về Xpander

về gắn vào cho nó cũng có cái để bấm bấm bật bật xịn sòa giống với ngừ ta.

Wấn đề là sau một hồi ngâm kíu mình không biết làm cách nào tháo cái ốp kèn trên volant ra để làm các bước tiếp theo.

Giờ đăng bài lên đây nhờ mấy anh, anh nào chạy Xpand bản MT như mình cùng vào xem và thảo luận nhé. Hoan nghênh anh em ai biết hay đã thực hành rồi thoải mái vào hổ trợ cho chút kinh nghiệm. Nói vậy thôi chớ có một người mình rất tin tưởng về mấy vụ em yêu pha học độ chế này.

Anh @lvtphong có đi ngang thì chịu khó dừng bước cho xin vài còm nhen.
Xin cảm ơn !

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Như mấy anh đã biết là X bản số sàn, vô lăng nó trống trơn, hổng cóa lấy một cái nút nào làm thuốc
View attachment 2297377

giống như thằng anh em AT sinh đôi của nó
View attachment 2297378

Vậy là mình ủ mưu lên mạng tìm hiểu và rồi tính mua mấy cái ốp NÀYView attachment 2297379
về gắn vào cho nó cũng có cái để bấm bấm bật bật xịn sòa giống với ngừ ta.

Wấn đề là sau một hồi ngâm kíu mình không biết làm cách nào tháo cái ốp kèn trên volant ra để làm các bước tiếp theo.

Giờ đăng bài lên đây nhờ mấy anh, anh nào chạy Xpand bản MT như mình cùng vào xem và thảo luận nhé. Hoan nghênh anh em ai biết hay đã thực hành rồi thoải mái vào hổ trợ cho chút kinh nghiệm. Nói vậy thôi chớ có một người mình rất tin tưởng về mấy vụ em yêu pha học độ chế này.

Anh @lvtphong có đi ngang thì chịu khó dừng bước cho xin vài còm nhen.
Xin cảm ơn !
Em nghĩ món này Anh nên mang ra tiệm họ làm cho lành vì với cái voice control thì có thể lắp vào cắm jack là dùng ngay, còn cái cruise control thì chưa chắc vì hồi xưa em làm cái cruise control này trên Attrage thì sau khi gắn vô phải cắm máy tính kích hoạt cái gì đó nên suy luận ra có thể Xpander cũng vậy. Còn Anh muốn vọc thì em thấy trong cái clip này từ phút 12:30 trở đi thấy có tháo con vít dưới vô lăng để mở cụm nút bên trên á.​

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Các bác có để ý xem dàn taplo của X có giống sư phụ jolie khi qua chổ dằn kg, theo em cảm nhận là có giống nhưng “hiện đại” hơn. :p:D

Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Ý Anh là vụ này à :cool:

View attachment 2297666
Chời chời, gì ghê vậy. Đâu đến nỗi vầy đâu.

Có vụ này thấy hơi lạ nè. Hổng biết bản AT các anh thì sao, chứ trên bản MT mỗi lần cài số de, khi xe lăn bánh nghe tiếng ga có hiện tượng xe rần rần đều rất lạ. Khi đứng yên một chổ thì không nghe tiếng rần giật này.
Mà thật sự rất khó nói khó mô tả chính xác hiện tượng này như thế nào nữa, vì thỉnh thoảng xe mới bị chứ không phải thường xuyên liên tục mỗi khi cài số de.

Đợi sắp tới khi xe đủ cây số rồi đưa vào hãng bảo trì lần thứ nhứt sẽ "méc" với mấy anh kỹ thuật Isamco mà dạo này không đi đâu nên thôi.