Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
Nhằm có thêm kiến thức xử lý các tình huống bất thường đang đi trên đường, và tìm ra hướng xử lý nhanh và tương đối chuẩn....tránh tổn thương nặng thêm cho V2. Sẽ lần lượt tạo ra các tình huống và mời các bác góp ý tìm ra hướng xử lý hiệu quả nhất, và để tránh lạc đề nên mỗi tuần chỉ đưa ra một tình huống.

Đề tài tuần này ( đầu tiên ): .....bị mất chìa khóa ..... ( đang ở giữa đường nha )

1. Gọi thợ làm khóa ( đêm khuya thợ ngủ - Pó phép )
2. Gọi người thân mang chìa dự phòng ( chỉ có 1 chìa duy nhất - pó tay )
3. Gọi 116
4. Gọi cứu hộ
5. Ngồi khóc ...chờ ông Bụt hiện ra
6. Đập vở 1 kính.....và.....( báo cho bảo hiểm thay mới - hơi bị chua )
7. Thuê chiếu ra ngủ giữ xe...chờ đến sáng xử lý
8....................
Mời các bác cao kiến......để AE còn có thêm kinh nghiệm

Đề tài tuần tới : Xì dầu heo coll ( tuột heo coll )

Last edited by a moderator:
kct
Hạng C
21/3/07
645
1
16
53
Re:ACCORD CLUB - XỬ LÝ CÁC SỰ CỐ BẤT THƯỜNG - MỖI TUẦN MỘT SỰ CỐ.

Thanks bác Toy vì post hữu ích này & đã giúp em hôm qua.
Lần sau lên SG em sẽ mua ngay cái dây câu bình mới được.

kct
Hạng C
21/3/07
645
1
16
53

toyota cresta nói:
Nhằm có thêm kiến thức xử lý các tình huống bất thường đang đi trên đường, và tìm ra hướng xử lý nhanh và tương đối chuẩn....tránh tổn thương nặng thêm cho V2. Sẽ lần lượt tạo ra các tình huống và mời các bác góp ý tìm ra hướng xử lý hiệu quả nhất, và để tránh lạc đề nên mỗi tuần chỉ đưa ra một tình huống.

Đề tài tuần này ( đầu tiên ): .....bị mất chìa khóa ..... ( đang ở giữa đường nha )

1. Gọi thợ làm khóa ( đêm khuya thợ ngủ - Pó phép )
2. Gọi người thân mang chìa dự phòng ( chỉ có 1 chìa duy nhất - pó tay )
3. Gọi 116
4. Gọi cứu hộ
5. Ngồi khóc ...chờ ông Bụt hiện ra
6. Đập vở 1 kính.....và.....( báo cho bảo hiểm thay mới - hơi bị chua )
7. Thuê chiếu ra ngủ giữ xe...chờ đến sáng xử lý
8....................
Mời các bác cao kiến......để AE còn có thêm kinh nghiệm

Đề tài tuần tới : Xì dầu heo coll ( tuột heo coll )
E xin hóng thêm:
8. Nếu xe ko kéo thắng nhờ ai đó đẩy vào nhà dân gửi, xin ngủ nhờ sáng xữ tiếp.
9. = 7: mua áo mưa, kiếm lá cây, lá chuối... lót ngồi chờ, mở nhạc trên điện thoại (2 VC) nghe nhạc, chơi game chờ đến sáng
10. Gọi cho Hai Au hay bác Dung 43............ -> tám...........tới sáng...trong khi chờ & giử xe
.......
.......
......
em chưa nghĩ ra....hehe

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao

Giả sử như .....mở được cửa rồi ( mở bằng cách nào thì tuỳ mỗi người )........tiếp theo......giải quyết thế nào cho nổ máy...... đây.

Hạng D
20/5/11
4.747
1.520
113
47
TP Biên Hòa

Vụ quên chìa khóa trong xe ( cửa lock lại hết) em xin kể vài đều
Hôm off nhỏ Trung thu, em và cuteo đến trước nên đứng đợi ở trước của KDL Bửu Long
Em và cuteo mò mẩu nghiên cứu xe. lúc đó chìa khóa để trong xe, các cửa không có khóa( chưa lock), sau đó hai anh em mở cửa "phụ", bấm lock trung tâm cho bốn cửa thấy lên xuống ngọt quá, lúc đó 04 cửa đã lock , đóng vào rầm.. rồi thôi rồi nhốt chìa ở trong đó.
Nếu là cửa "bên tài" thì không được . Nếu chúng ta đóng cửa tài trong trạng thái lock thì cửa bên tài không cho phép đóng lại, lúc đẩy vào sẽ bị dội trở ra ( Các bác chú ý)
Sau đó em phải kêu ba em mang chìa khóa phụ lên
Giải pháp của em, hình như là hoctin chỉ thì phải : Làm một chìa khòa phụ "dấu" đâu đó trong xe , nơi mà có thể lấy khi xe bị khóa. Lúc thật cần thiết sẽ có tác dụng ( có mất chìa cũng chẳn sao).

Last edited by a moderator:
kct
Hạng C
21/3/07
645
1
16
53

toyota cresta nói:
Giả sử như .....mở được cửa rồi ( mở bằng cách nào thì tuỳ mỗi người )........tiếp theo......giải quyết thế nào cho nổ máy...... đây.
em nghĩ sẽ alo cho bác Tấn, bác Toy, bác DungGialai....nhờ đấu tắt/cắt dây hay chọt chọt cái gì đó để mở khóa quá....
nếu các bác ấy đều đang ngũ ko nghe thì ............
10. Gọi 108 xin địa chỉ gara gần nhất.

kct
Hạng C
21/3/07
645
1
16
53

Nguyen_Acc nói:
Vụ quên chìa khóa trong xe ( cửa lock lại hết) em xin kể vài đều
Hôm off nhỏ Trung thu, em và cuteo đến trước nên đứng đợi ở trước của KDL Bửu Long
Em và cuteo mò mẩu nghiên cứu xe. lúc đó chìa khóa để trong xe, các cửa không có khóa( chưa lock), sau đó hai anh em mở cửa "phụ", bấm lock trung tâm cho bốn cửa thấy lên xuống ngọt quá, lúc đó 04 cửa đã lock , đóng vào rầm.. rồi thôi rồi nhốt chìa ở trong đó.
Nếu là cửa "bên tài" thì không được . Nếu chúng ta đóng cửa tài trong trạng thái lock thì cửa bên tài không cho phép đóng lại, lúc đẩy vào sẽ bị dội trở ra ( Các bác chú ý)
Sau đó em phải kêu ba em mang chìa khóa phụ lên
Giải pháp của em, hình như là hoctin chỉ thì phải : Làm một chìa khòa phụ "dấu" đâu đó trong xe , nơi mà có thể lấy khi xe bị khóa. Lúc thật cần thiết sẽ có tác dụng ( có mất chìa cũng chẳn sao).
Thanks bác Nguyên!
1 cái phụ nhét bóp, 1 cái kia dán dưói chổ xxx mà ko rớt hay hay ai đọc post này biết tìm ra được

Hạng D
20/5/11
4.747
1.520
113
47
TP Biên Hòa

Nếu mà có thời gian em lấy tuvit thào ổ khóa đề ra, lấy hai dây chập lại cho nó nổ. hehehe em nghĩ theo thiết kế có gì bác chỉ thêm
toyota cresta nói: