Tập Lái
1/10/12
23
0
1
Ai đi mondeo 2011 <2.3>
:(1 Xe mình khi chay tốc dộ trên 40 cái khóa cửa tự động nó không bật
2Khi mình khóa bằng tay 4 chốt cửa rồi thì moi người ngồi trong xe vẫn mở cửa được bình thường
3 Khi mình nhấn khóa kiếng mọi người vẫn bấm kiếng xuống bình thường luôn
Điện hỏi anh kỹ thuật < chổ mình mua > trường hợp 1 và 2 ảnh nói khóa cữa theo phong cách châu âu nó vậy chứ không phải do lổi xe . :confused:đang có con nhỏ mà cửa nhưng vậy mình không biết sao nữa .Anh em ai rành chĩ mình với

Hạng B2
26/9/08
357
44
28
Mục 1 là option nó bị cắt mất rùi (giảm giá nên bớt option --> rõ chán
)
Mục 2: bác phải xoay cái lẫy ở bên hông 2 cửa sau (nằm trong ổ khoá), cái này trong sách hướng dẫn có ghi. Bác tham khảo tài liệu hướng dẫn sử dụng xe nhé.
Mục 3: hồi trước e test là OK, khi nhân lock kiếng thì đằng sau ko hạ kiếng được. Để tí nữa test lại.

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Hic, Mon mới lại kém Mon cũ là ko có auto lock hả các bác. Bác muốn làm auto lock thì ghé bác jungle ấy. Còn vụ trong xe vẫn mở đc cửa dù đã lock là tính năng an toàn đó bác chủ, ko chỉ Ford mà mấy hãng khác như mer, audi, bmw cũng thế để đề phòng khi xảy ra tai nạn, người ngồi trong xe vẫn có thể bung cửa thoát ra? Còn bác sợ con nít tự mở cửa sau thì làm giống bác ncngoc nói.
Ngoài ra vụ lock kính thì chỉ lock 2 cửa sau thôi, cửa trước vẫn mở bt, chắc riêng Ford làm thế, xe em Mon 05 cũng vậy

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
satthu0001 nói:
Ai đi mondeo 2011 <2.3>
:(1 Xe mình khi chay tốc dộ trên 40 cái khóa cửa tự động nó không bật
2Khi mình khóa bằng tay 4 chốt cửa rồi thì moi người ngồi trong xe vẫn mở cửa được bình thường
3 Khi mình nhấn khóa kiếng mọi người vẫn bấm kiếng xuống bình thường luôn
Điện hỏi anh kỹ thuật < chổ mình mua > trường hợp 1 và 2 ảnh nói khóa cữa theo phong cách châu âu nó vậy chứ không phải do lổi xe . :confused:đang có con nhỏ mà cửa nhưng vậy mình không biết sao nữa .Anh em ai rành chĩ mình với
ko bít bác mua mới hay mua lại, lúc mua có hướng dẫn, mua về có 1 cuốn sách hướng dẫn, chịu khó đọc 1 lượt để bít xe mình khác xe người ta như thế nào chứ bác

1. Ford hiện tại ko có auto lock
2. Khóa chỉ có tác dụng bên ngoài, và khi đang khóa mà bên trong mở ra, thì mặc nhiên unlock
3. Khóa kiếng thì tùy, em ko nhớ MONG loại nào, nhưng đa số là khóa hàng sau thôi

điều bác muốn là lock children, có nút vặn ở 2 cửa sau đó bác, bác vui lòng xem sách hướng dẫn để bít vị trí, nhưng wan trọng nhất là dặn dò nguy hiểm hoặc có người ngồi xem con nhỏ khi nó ngồi 1 mình, vì xe bác khóa nhưng rủi đi taxi hay đi xe người khác thì sao