Hạng C
17/2/11
861
79
28
Chào các bác, số là có việc nhà và cần xả stress, gia đình em quyết nhanh, làm chuyến phượt với tiêu chí có đi có đến.
May sao các cụ và mấy nhóc đi-về an toàn, khỏe re phù ù ù ù ù.
Cở matiz hay wave-tàu còn đi xuyên Vịt được, huống chi mình zinger, nghĩ vậy nên em mạnh dạng mình ênh cầm lái hơn 4350km. Phải nói, nhờ có đi mới thấy <span style=""color: #3366ff;"">Nước mình đẹp, đẹp lắm </span>_xác định tư tưởng trước, thế nào cũng gặp: đường-xấu, đi-ẩu, xxx-toét-vô-lý/phạt-oan _ nên em cứ vừa lái vừa nghe nhạc và thưởng ngoạn cảnh vật đi qua, nhờ vậy mới không bị buồn ngủ và máu nóng thêm phần yêu quê mình.
Về chuyện xe cộ thì phải công nhận zinger phục vụ gia đình rất tốt, nhà em chất đủ tải, máy lạnh+nhạc mở cả khi dừng nghỉ chân (miệt từ NhaTrang trở ra, tiết trời thường trên 37độ, có lúc phải mở nấc-3 mới đủ lạnh cho các cụ), mà suốt chuyến đi không hề hấn gì. Kỷ lục em nó chạy đường bằng 463km hết có 47 lít xăng95 (~10,15l/100km). Tính tổng đường đi, bao gồm đèo/núi/ổ-voi/hạn-chế-tốc-độ/cây-xăng-đong-đểu, thì trung bình hết [strike]12l/100km[/strike] <span style=""color: #0000ff;"">11,2L/100km (updated) </span>_ em nghĩ là phù hợp.
Có tí hình, tí nhận định em sẽ post sau. Chủ ý đăng bài ở MFC-box, hy vọng mod/HT/HP không move đi chổ khác :)

Last edited by a moderator:
hmt
Hạng B2
23/9/10
192
20
18
Re:Amateur "phượt" SG-NT-QN-Huế-CửaLò-HN-HạLong-TràCổ-BáiĐính-ĐộngThiênĐường-Pleiku-BMT

Pha ly cafe đậm, sạc láptop cho đầy, đóng cửa phòng và mở máy lạnh đợi xem hình của bác.

Hạng C
17/2/11
861
79
28
Re:Amateur "phượt" SG-NT-QN-Huế-CửaLò-HN-HạLong-TràCổ-BáiĐính-ĐộngThiênĐường-Pleiku-BMT

Ý chết, làm bác mất ngủ :) Hình còn trên thẻ nhớ bác ơi. Từ từ, cháo nó mới nhừ :)
Cảm ơn comment, chúc bác ngủ ngon.

hmt nói:
Pha ly cafe đậm, sạc láptop cho đầy, đóng cửa phòng và mở máy lạnh đợi xem hình của bác.

Hạng D
26/12/09
1.110
622
113

Bác chia sẽ với em đoạn đường từ SG ra tới Bình định với nhé. Em cũng rất thích phượt như bác lắm nhưng mấy F1 nhà em còn nhỏ và dày nữa nên em vẫn chưa thực hiện được. Cuối tuần này em có cái đám cưới ở Bình Định ko bỏ được nên bác đi rồi cho em thông tin những chỗ nghỉ dừng chân ăn uống cho phù hợp thanks bác.

Tập Lái
3/6/12
18
0
0

bác chủ làm máu phượt của em lên cuồng cuộn...đang ngóng nhật ký hành trình bằng hình ảnh của bác:D:p

Hạng C
3/12/11
666
777
93

Vậy về chưa bác, chuẩn bị tinh thần đi Phan Thiết đó nha..Zing thì chuẩn rồi, kể tiếp đi bác, em nghe khoái quá́

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com

Phạt......phạt....đi mà ko nói làm ae kiếm rủ nhậu quá trời mà ko thấy. Cho tí hình từ Huế trở ra đi anh hihi, em chưa đi mí chỗ đó

Hạng D
19/6/11
1.815
345
83
HCM - MFC

bác làm mình phải cố gắng thực hiện xuyên việt như bác ... vượt lên chính mình theo bác thôi

Hạng C
17/2/11
861
79
28

Cảm ơn ae. Để "biên tập" hình rồi up :)
Bác pbhoa ơi, Bình định mình chỉ đi ngang, có ít hình ở phú-phong thôi. Cách mình chọn chổ ăn là thấy đông đông, có vài ô-tô đậu thì vào; v1 mình kỹ tính cũng hỏi trước giá cả nhưng rõ là tùy chổ (ở CửaLò cắn răng trả bát canh cá 250K vì quên hỏi trước). Bác thử google thế này xem sao "ăn ngon bình định site:eek:tosaigon.com/forum". Về đường đi, thì mình thấy nên đi 2 chặng: SG-NhaTrang; NT-TuyHoa-QuyNhon-BinhDinh _ vừa đảm bảo khỏe người, khỏe xe, vừa đảm bảo đúng tốc độ, khỏi "phiền hà" mấy xxx. Sáng, từ NhaTrang, cứ đi thẳng đường Trần Phú để ra QL.1A, bác sẽ ngỡ ngàng vì cảnh đẹp và con đường mới; lên đèo Cả làm thêm vài tấm hình lúc trời chưa nắng gắt ...

PBHOA nói:
Bác chia sẽ với em đoạn đường từ SG ra tới Bình định với nhé. Em cũng rất thích phượt như bác lắm nhưng mấy F1 nhà em còn nhỏ và dày nữa nên em vẫn chưa thực hiện được. Cuối tuần này em có cái đám cưới ở Bình Định ko bỏ được nên bác đi rồi cho em thông tin những chỗ nghỉ dừng chân ăn uống cho phù hợp thanks bác.

Last edited by a moderator: