Hạng B2
29/8/11
468
453
63
Thế em hỏi bác trang bbc nhà nước cũng dẹp mà có dẹp được đâu. Chỉ có nước cắt đứt internet. Mà điều này vào thời điểm hiện nay em nghĩ là ko thể
Không dẹp được không phải vì lý do kỹ thuật bác ạ.

Hạng C
11/3/14
637
932
93
Thế em hỏi bác trang bbc nhà nước cũng dẹp mà có dẹp được đâu. Chỉ có nước cắt đứt internet. Mà điều này vào thời điểm hiện nay em nghĩ là ko thể
ko dám dẹp chứ ko phải dẹp ko được.

Hạng C
31/8/14
808
850
93
ko dám dẹp chứ ko phải dẹp ko được.
Không dẹp được không phải vì lý do kỹ thuật bác ạ.
Hai bác đây có vào trang BBC chưa nhỉ ? Em chỉ ví dụ đơn giản nhất. Em thì chẳng bao giờ vào được bằng đt cả. Bằng máy tính thì phải dùng phần mềm hỗ trợ. Vậy có được coi là bị chặn không ? Nếu máy chủ đặt ở Việt Nam thì coi như hết đất sống. Trường hợp đặt ở nước ngoài thì em thấy chặn rất nhiều nhưng vẫn có cách vào được.

• Like
Reactions: Mê ô tô
Hạng C
11/3/14
637
932
93
Hai bác đây có vào trang BBC chưa nhỉ ? Em chỉ ví dụ đơn giản nhất. Em thì chẳng bao giờ vào được bằng đt cả. Bằng máy tính thì phải dùng phần mềm hỗ trợ. Vậy có được coi là bị chặn không ? Nếu máy chủ đặt ở Việt Nam thì coi như hết đất sống. Trường hợp đặt ở nước ngoài thì em thấy chặn rất nhiều nhưng vẫn có cách vào được.
Bác nhận định sai rồi!

• Like
Reactions: Roberkieu
Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Bác nghĩ chưa hết các trường hợp.

• Like
Reactions: Roberkieu
Hạng B2
29/8/11
468
453
63
Việc thả nửa kín nửa hở em nghĩ cũng nằm trong tính toán cả bác ạ.
Về vấn đề kỹ thuật thì không khó để có thể chặn hoàn toàn việc bác truy cập đến 1 website hay 1 ứng dụng nào đó.
Ngày xưa em cũng hay đọc BBC, Việt ngữ thôi vì chưa đủ trình để đọc tiếng Anh. Nhưng đọc nhiều rồi cũng chán. Vì cũng chỉ 1 chiều mà thôi.
Hầu hết những tin mà các báo đăng ( em đang nói chung) so với sự thật mà em được biết và chứng kiến đều có sự chênh lệch khá nhiều.
H em đọc báo chỉ để biết có sự kiện đó thôi. Còn kết luận và bản chất thế nào thì cứ phải từ từ