Hạng B1
16/10/17
53
45
18
43
Do con ANPS của bác ấy cao hơn GLK nhiều nên ít tiếng vọng từ mặt đường lên chứ bảo cách âm gầm tốt hơn là k bao giờ nhé. Nâng xe lên coi khung gầm và bảo vệ gầm của tụi Đức đi sẽ thấy thương hiệu bình dân còn thua xa.
Chạy sedan Đức tiếng vọng từ gầm vào khoang còn lớn hơn cả những thằng SUV 7 chỗ do chất lượng mặt đường và hầu như xe Đức đều chơi mâm lớn, vỏ mỏng.
Còn nhà bác ấy say xe khi ngồi GLK (phuộc cứng sốc hơn nên dễ gây nhức đầu), STF thì phuộc lại mềm gây nhiều dao động với kiểu chạy máu như bác ấy, mặc dù cả 2 con đều phân khúc CUV. Ngoài ra có thể do nhà bác ấy k thích cảm giác ngột ngạt của xe nhỏ nên từ lúc chuyển Grandis là quen luôn sự rộng rãi của xe to.
ANPS chạy ngon nhưng lái ngon như GLK thì k thể, dc cái này sẽ mất cái kia :) Cách âm của GLK hơn ANPS từ tiếng động cơ vọng vào cho đến tạp âm bên ngoài.
Và GLC thì mỗi lần đang dừng xe mà điều hòa bật lên thì chủ xe đỏ mặt. Vì nó ồn quá. ( 1 chủ xe GLC ngồi Out nói).

Tập Lái
12/9/19
1
0
1
33

Hôm qua dạo Youtube thấy hay gửi các bác,
Update Outlander bản 2020 ở Mỹ:
  • Update tí phần ốp ca lăng + cản trước
  • Cửa gió + 2 cổng usb hàng 2 (có từ bản 2019 Mỹ)
  • Bảng điều khiển bự hơn + sắp xếp lại nút trông gọn hơn
Việt Nam của mình bị cắt nhiều option với update chậm nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
3/8/16
37
22
8
46
Chào ace...cho em hỏi vụ hộp số CVT (cấp số ảo) có dễ đi hay không ? còn không gian hàng ghế thứ 3 thì chắc chắn là nhỏ vả hẹp (do 5+2) tuy nhiên người chừng 1m6, 40kg - 50kg thì ngồi có bị lắc say, xe không ạ ? Em đang chạy Innova (con gà of Toy thần thánh), giờ muốn hỏi tham khảo ý kiến ace để củng cố thông tin để xuống tay em nó vì ra chạy thử chỉ 1 đoạn ngắn và không nhiều trường hợp như ace đang sử dụng.
Cám ơn ace tư vấn nhiều.

Hạng C
3/5/07
522
8.498
93
Chào ace...cho em hỏi vụ hộp số CVT (cấp số ảo) có dễ đi hay không ? còn không gian hàng ghế thứ 3 thì chắc chắn là nhỏ vả hẹp (do 5+2) tuy nhiên người chừng 1m6, 40kg - 50kg thì ngồi có bị lắc say, xe không ạ ? Em đang chạy Innova (con gà of Toy thần thánh), giờ muốn hỏi tham khảo ý kiến ace để củng cố thông tin để xuống tay em nó vì ra chạy thử chỉ 1 đoạn ngắn và không nhiều trường hợp như ace đang sử dụng.
Cám ơn ace tư vấn nhiều.
Em mới đi 1 chuyến hơn 2000km ( Sgn-Bmt-Gialai-Kon-Tum-Phú Yên-Nha Trang) về với 6 người trên xe. Người ngồi ghế thứ ba hoàn toàn không lắc, không say xe. Trước em cũng đi Ỉn.

• Like
Reactions: P.P.Vinh
Tập Lái
19/4/20
2
0
1
Tp HCM
Ae cho hỏi thăm vụ mở cốp điện sau Outlander 2020 (2.0 Premium)...em mới nhận xe đc 2 ngày mà quần quật với cái cốp mắc dịch. Theo hướng dẫn của anh bạn bán xe, anh chỉ cần nhấn nút Active ngay bên dưới cái slot để chìa khoá rồi ra đằng sau bấm nút mở cốp trên chìa khoá hoặc ngồi bên trong xe có cái nút bên tay trái của tài xế ngay phía sau tay bật đèn, bật xin nhan là cốp mở ngay hoặc ra đằng sau bấm cái nút ngay chính giữa bự bự thì nó cũng mở...nhưng xe em thì nó lại cà na xí muội gì đó mà không theo quy tắc được chỉ như anh sale hướng dẫn hay do em chưa hiểu rõ nguyên tắc hoạt động.

Cách 1 - bất lực: em ra đằng sau bấm cái nút bự bự ngay giữa thì kg thấy động tĩnh gì mặc dù em đang nổ máy, nút đã active (bấm vô nó lòi ra ít hơn nút tắt lòi ra dài hơn), và bấm cái nút nhỏ tròn tròn ngay bên phải ngoài cùng thì nó kêu tít tít và cánh cửa lặng thinh kg mở...để ý trên taplo thì nó báo cửa sau đang mở, em bực quá, lấy tay ghì kéo lên sau đó ghì đè xuống để đóng cốp.

Cách 2 - mở và đóng cốp được: em bấm nút mở khoá trên chìa khoá cốp sau, rồi ra đằng sau bấm nút bự bự ngay giữa thì nó nháy đèn kêu tít tít và cốp mở...sau đó bấm nút đóng cốp trên cốp thì nó đóng OK.

Cách 1 của em có gì sai mà nó lại không chịu hoạt động vậy các anh chị em...mình đóng mở cửa bằng cách ghì đè như vậy có ảnh hưởng gì đến thiết bị điện tử không ạ? Cám ơn anh chị tư vấn :)