Hạng B2
29/5/09
311
4
18
44
liamvn nói:
Đường Tây Ninh mà bác chạy được thế kia à? Đoạn nào vậy?

Cu Hưng có nổ không chứ đường Tây Ninh mà chạy thía thì xe để lại Phòng CSGT Tây Ninh rồi, đường QL22 chỉ được chạy 50 cây chuối trên giờ thôi

nhatminh305 nói:
sao có nhiều chỗ em nhìn thấy lạ quá ta. đi VT nhiều mà cũng k biết hết :d

Đoạn ăn nhậu trên bè là ở Long Sơn bác ah

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Dạ nhà em gần QK7 nhưng vụ chạy ở Tây Ninh là sự thật ạ, vì em phóng theo mấy chiếc innova và fortuner mà.
Em chạy ở các khúc Hóc Môn, Củ Chi và đoạn đường đi vào gần núi Bà Đen, vừa qua cái đoạn đường xấu xí gồ ghế đó.
Hum qua em phải hợp tác ăn ý lắm với các bác đi ngược chiều, vả lại có xe phóng vậy nên em bám theo, chứ lần đầu em đi cũng ko dám liều, em chỉ bám theo đuôi thôi ạ.
Trên đường về em có gặp 1 bác Innova OS đi sau, bác í chả chào em gì cả, bùn quá, bác ấy qua mặt em mới đá đèn 2 cái để chào (lúc đó em mới thấy logo sau xe bác í).
Hôm thứ 7 em có gặp 1 chiếc Innova hay Ford Escape gì đó (em ko nhớ rõ) có dán logo OS (biển số SG) chạy ở Vũng Tàu, ko biết phải bác phucminh ko ?

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Hic, tối đó sau một hồi chạy từ từ em thấy có bác Innova phóng vù qua thế là em vượt xe bác yêuxehoi bám theo để cho tỉnh ngủ :D, bác inno chay cũng khíp, vào cua lơi khoảng 100, đường thẳng thì 110 120...em bám sau khoảng một đoạn em tưởng bác ấy chạy nhanh nữa nhưng tới cua thì có vẻ xe đó hơi bồng bềnh nên phải giảm ga còn 100-110, may qua có đoạn đường trống,thẳng, em lách zo trong vượt, (tại nãy giờ xin xinhan vượt trái hoài ko cho :D ). Hic em vượt mà bác ý tăng ga mới ác.. 100 110 115 120 120.. hic 130 thì em vượt đc và sát mức 140, giữ khoảng một đoạn thì ko thấy bác ấy đâu nữa. Em lại từ từ tấp vô lề chờ bác yêuxehoi, khoảng 1 phút thì thấy bác Inno phóng vù qua :D. Khoảng 10 phút sau thì thấy bác yêuxehoi nhá nhá đèn phía sau.. hehe.. sau cú đó thì em đi đều 60 ạ :D. Cho đến khi về tới nhà, tổng thời gian đi 2 tiếng rưỡi :D. Có đoạn gần tới bò sữa, em thấy XXX đứng trong hình như bắn tốc độ...đoạn đó em đang đi từ từ chờ bác yêuxehoi nên em bò qua với tốc độ 35km/h khiến cho tất cả xx ko ngừng dán mắt vào xe em...vi ko hỉu thằng điên này lọ mọ gì trên con đường dài thăm thăm ko bóng người. :D. Hehe nhờ bác yeuxehoi mà em ko bị bắn tốc độ.
Anh em Morning đăng ký OFF Vũng Tàu vào ngày 13-14/03/2010

Đang chạy thì em thấy từ xa có chiếc xe nho nhỏ dừng phía vệ đường, đi ngang thấy bác ấy vẫy vẫy, nhìn sơ thấy kê bánh em nghĩ là bể bánh, nhưng em cũng hơi ớn là lỡ dàn cảnh cho nên em cân thận lấy hàng ra để ở ghế tài :D, có gì còn xài kịp. Xong, chưa xuống xe vội, vẫn cài số có j vọt cho lẹ:D, em kéo kiếng bên phụ xuống, hỏi bác ấy "xe bị sao vậy anh?' bác ấy bảo có cái khoá 21 ko, xe bị bể bánh sau...Em hỏi thêm cái nữa cho chắc, xe ko có mang dụng cụ đi kèm à? Bác ấy bảo thay cái mâm nên khoá zin ko vừa..Cảm thấy tình hình hơi ổn.. em mới bước xuống, thì bác yeuxehoi cũng vừa kịp tới.. thế là em ra sau xe, tháo dây cái sub, nhấc ra, lấy cái khoá 21 phia dưới.. đem ra y chang cái theo xe Getz của ổng..rồi xong.. po tay... thế là đành phải nhờ anh sửa xe đang đứng đó đi kiếm cái khoá 21 mỏng hơn, con em với bác yeuxehoi đứng hỏi han tý rồi đành tiếc nuối lên đường vì ko giúp đc gì cho bác ấy. Haizz.. có vài tấm hình em chộp đc

Đây, tốc độ rất ổn định :D

Đường xá thật là vắng lặng

Tốc độ em đ ngang qua các xx :D, đoạn này hình như cho chạy 80 ?!? :D

Kết thúc chuyến xe đêm, em về nhà lướt web tý rồi ngủ :D

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Dragontu78 nói:
Bác phucminh: dạ, chúng em ở Hoa Phượng Đỏ....ủa, sao bác biết vậy?
- Đợt này không có bác Tám may nệm đi cùng phải không ạ?

- Hoa Phượng Đỏ:
Khuyết điểm lớn nhất là phòng ốc cũ kỹ (nhưng chả cần sang làm gì, chỉ cần có chỗ nghỉ ngơi là OK rồi).
Ưu điểm: Không gian thoáng mát, không ồn ào như đoạn các KS gần Hoàng Hoa Thám, chỗ đậu xe rộng rãi, có hồ bơi nhỏ xíu cho F1.
Đi bộ ra biển cũng gần.
Giá cả hợp lý.

Hạng C
20/1/10
676
32
28
40
chuyến này chị em nhà mình được chụp hình miễn phí thỏa thích nhé....mà sao ko thấy chụp hình mấy anh nam nhỉ???

Hạng C
20/1/10
676
32
28
40
Đề nghị bác rồng tập hợp Yahoo nick của các mem để tiện liện hệ nhanh nhất...

Nick em: jackani1984

Có gì các bác Pm em nhé..

Bác khắc trung, bác rồng nếu rảnh gửi em ít ảnh đã chụp nhé , vợ cả em hỏi hoài.....có hình chụp của em chưa????...

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
Kombat nói:
...
cho nên em cân thận lấy hàng ra để ở ghế tài :D, có gì còn xài kịp
...

Em tò mò tí là bác xài hàng gì ah? Để em còn bít mà học tập theo với ah.

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Ủa thì ra bác Kombat phát hiện xxx à, em chả thấy ai cả, nhưng em đi đúng tốc độ nên ko sợ, chỉ sợ à để bác chờ lâu thôi.
Lúc bác phóng theo chiếc Innova và bật xinhan trái liên tục, em tưởng Inno có lỗi gì với bác nên bác phóng lên trừng trị, lúc đó em bấm sẵn số 113,115 rồi, may mà ko phải sử dụng :D
Bác nói đúng, đi xe đúng tốc độ rất bùn ngủ, nên lúc sáng CN đi Tây Ninh em phải phóng 90 mặc dù biết là quy định 50, đi nhanh tỉnh táo hẳn, hihi.
Vũ khí mà bác Kombat chuẩn bị có lẽ là cát biển, có gì ném ra rùi phóng đi :))
Trên đường về thỉnh thoảng chúng em nghịch ngợm tắt đèn tối thui rất vui vẻ ^_^