Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
Hôm trước, vô tình em chộp được hình của cái Antenna của em KIA Morning đậu ở Ngô Thời Nhiệm (bên hông nhà tang lễ thành phố) rất độc. Em post lên cho các bác chiêm ngưỡng và bình loạn nhé.
Không biết Antenna này thì bắt sóng thế nào các bác?
Antena hàng độc của KIA Morning - Khó tìm có chiếc thứ 2 tại Sài Gòn

Xin phép bác chủ xe để em post lên nghen :)

KMC confirmed
Hạng B2
7/9/05
270
7
18
cái này giống cái anten wireless router quá bác ơi, nhìn xấu ko thể tả,
xe em thì tháo cái anten ra cất luôn nó còn đẹp hơn á

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Cái này tháo trong cái Access point ra nè. Thực tế mấy cái anten ngắn ngủn này bắt sóng rất kém. Xe em vẫn để nguyên cái Anten dài bắt sóng rất khoẻ, em cũng chả bận tâm lắm về mấy cái vụ anten này, em chỉ quan tâm đến chất lượng bắt sóng thôi.

Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
KMC nói:
Em cũng nghĩ là Antenna lấy từ cái Access Point or Router Access Point đó bác. Nhưng em không biết là sóng bắt có tốt như cái Antenna nguyên bản không? Hay là bác này phát sóng WiFi di động vậy ta? Em quên lấy điện thoại ra dò thử có sóng WiFi của bác này không :)

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
azurika nói:
KMC nói:
Em cũng nghĩ là Antenna lấy từ cái Access Point or Router Access Point đó bác. Nhưng em không biết là sóng bắt có tốt như cái Antenna nguyên bản không? Hay là bác này phát sóng WiFi di động vậy ta? Em quên lấy điện thoại ra dò thử có sóng WiFi của bác này không :)
Khồng đâu bác, họ chế vô để bắt sóng Radio thôi, tại họ nghỉ dùng cái này đẹp vậy thôi.

Hạng D
26/3/11
1.317
3
38
39
Po tay... Kia có xe mới Wireless Kia 2011

Last edited by a moderator:
Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Chủ xe gắn anten này vào thì thu sóng cũng không tốt vì băng tần FM từ 87-108 MHz trong khi đó wifi 802.11b g băng tần 2,4 GHz .Có lẽ gãy mất hay bị mất cắp nên chủ xe gắn tạm vậy .

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Nhìn quá xấu, tự nhiên lòi mấy con ốc ra với miếng bát sét rẹt