Hạng B2
4/7/12
180
2.816
93
41
E có một thời gian đi tìm mua nhà và được môi giới dắt đi xem rất nhiều căn nhà khác nhau. Họ cũng rất nhiệt tình cung cấp đầy đủ thông tin. Tuy nhiên có các vấn đề phát sinh:
  • Ngôi nhà hoặc mảnh đất đó có vị trí và hình dạng tương quan thế nào so với các ngôi nhà xung quanh?
  • Nếu ngôi nhà có địa chỉ rõ ràng thì không sao. Trong trường hợp đó là một mảnh đất, liệu mảnh đất e đang coi có đúng là mảnh đất trong sổ đỏ hay không?
Ứng dụng "Coi Sổ Đỏ" sẽ giúp bạn trả lời các câu hỏi trên. Link tải ứng dụng:
Các tính năng:
  • Tìm vị trí lô đất trên bản đồ Google Maps khi có bản vẽ tọa độ vị trí (ở hệ VN2000)
  • Vẽ ranh giới của miếng đất trên bản đồ Google Maps
  • Lưu lại thông tin sổ đỏ của người dùng
  • Chia sẻ hình dạng miếng đất cho người khác
  • Cho phép nhập hệ tọa độ nhanh bằng cách scan bản vẽ
  • Hiển thị thông tin quy hoạch cho nhà đất ở TP.HCM
  • Hoàn toàn miễn phí và không có quảng cáo
Hướng dẫn sử dụng:

https://www.youtube.com/watch?v=fig3E44MFM4

Nhờ các anh rate 5 sao dùm nhe, ghét e thì rate 1 sao cũng được

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/8/18
408
43.129
93
app hay quá tuy nhiên mình đến bước copy toạ độ XY vào app của bạn thì bị lỗi,toàn bộ toạ độ X bắt đầu từ 118 thành 119 hết trong khi đó google translate scan lại rất chính xác.Ko hiểu sao nhĩ !

Thử nhập tay coi đúng là ra chính xác nhà thửa đất đàng hoàng

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
bác bổ sung thêm tính năng coi theo số tờ số thửa sẽ thuận tiện hơn
cái này nó lấy ọa độ theo quy chuẩn VN 2000 như đã nói ở trên bác ơi, nên ko cần số thửa, tờ bản đồ; kiểu nó lấy tọa độ GPS đó làm mốc và hiệu chỉnh thui.

em hiểu như vậy đúng ko mí a? giải thích cho e với! :rolleyes:

Hạng D
12/7/13
2.069
7.698
133
Hồ Chí Minh
cái này nó lấy ọa độ theo quy chuẩn VN 2000 như đã nói ở trên bác ơi, nên ko cần số thửa, tờ bản đồ; kiểu nó lấy tọa độ GPS đó làm mốc và hiệu chỉnh thui.

bác xem cái app của DNAILS đi, nhập số tờ 2 con số, số thửa 2 con số rất nhanh

này là xem sổ chứ đâu phải định vị thửa đất đâu mà lấy toạ độ tự động

toạ độ thửa đất thì sổ nào rõ scan được nhanh chứ cái nào mờ nhập tay thấy nản luôn

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Hạng B2
4/7/12
180
2.816
93
41
app hay quá tuy nhiên mình đến bước copy toạ độ XY vào app của bạn thì bị lỗi,toàn bộ toạ độ X bắt đầu từ 118 thành 119 hết trong khi đó google translate scan lại rất chính xác.Ko hiểu sao nhĩ !

Thử nhập tay coi đúng là ra chính xác nhà thửa đất đàng hoàng

Cái vụ scan e xài lib OCR của người ta nên em không thể tăng độ chính xác lên được. Bởi vậy, em mới làm thêm chức năng import từ google translate để chữa cháy. Em có hướng dẫn trong clip đó anh.

Đúng rồi a, e đâu có dữ liệu về số thửa, tờ bản đồ :D. Mấy dữ liệu này chắc chỉ mấy ông nhà nước có thôi hà.

bác xem cái app của DNAILS đi, nhập số tờ 2 con số, số thửa 2 con số rất nhanh

này là xem sổ chứ đâu phải định vị thửa đất đâu mà lấy toạ độ tự động

toạ độ thửa đất thì sổ nào rõ scan được nhanh chứ cái nào mờ nhập tay thấy nản luôn

Dạ. App đó chuẩn quá. Dân ĐN thật là sướng

Nếu có coi đất Đà Lạt thì down app của e nha anh

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/12/19
130
220
43
30
Hay. Cái này tựa như trên source của trang thongtinquyhoach à bác chủ?

Hạng D
4/10/18
1.089
1.448
128
Làm app BĐS bác phải có tiềm lực và đội ngũ nhân sự thì mới làm nổi!

• Like
Reactions: haison8x
13/10/16
70
34
18
29
App cho iOs ngày trước cũng có cái tương tự tên là " Xem sổ đỏ", hiện tại thì không còn trên app store nữa. Cám ơn bác đã tạo ra phần mềm hữu ích.