Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Audi Q8 sao ồn vậy?

Tập Lái
22/6/09
26
15
3
Tôi mới mua chiếc Audi Q8 mới 100% chính hãng nhưng chạy thấy tiếng ồn phía trước dội vào trong cabin khá rõ ( Tôi chạy chiếc Cayenne hoặc chiếc BMW serie5 Msport) ko thấy ồn vậy. Xe các bác chạy Q8 hay các bác biết về kỹ thuật có thể giải đáp giúp. Xin cảm ơn!

Audi Q8 sao ồn vậy?
*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
"tiếng ồn phía trước dội vào trong cabin khá rõ" => tiếng ồn phía trước này không biết trên xe Q8 của bác là ồn khoang động cơ, ồn môi trường xung quanh hay tiếng ồn lốp và xuất hiện ở dải tốc độ nào?

Tập Lái
22/6/09
26
15
3
"tiếng ồn phía trước dội vào trong cabin khá rõ" => tiếng ồn phía trước này không biết trên xe Q8 của bác là ồn khoang động cơ, ồn môi trường xung quanh hay tiếng ồn lốp và xuất hiện ở dải tốc độ nào?
Tôi cảm nhận tiếng ồn của lốp, ko hiểu các bác chạy Q8 có cảm nhận này ko? Tiếng ồn này xuất hiện dải tốc độ khoảng 50km/h trở lên

• Like
Reactions: MinhQuan
Tập Lái
7/9/23
1
0
1
32
Tôi mới mua chiếc Audi Q8 mới 100% chính hãng nhưng chạy thấy tiếng ồn phía trước dội vào trong cabin khá rõ ( Tôi chạy chiếc Cayenne hoặc chiếc BMW serie5 Msport) ko thấy ồn vậy. Xe các bác chạy Q8 hay các bác biết về kỹ thuật có thể giải đáp giúp. Xin cảm ơn!

View attachment 3010992*ảnh minh họa
E xin hóng vụ này. E đang quan tâm Q8 2024 - Hybrid. Thấy nó rất đẹp!