Thảo Luận Chung Bã kẹo cao su.

Hạng C
27/7/10
634
118
43
Hôm vừa qua em đi chùa Bà Tây Ninh,vào bãi đậu xe ở cửa chính.Đậu xe ở khu vực có mái che (Đậu ở đây khi ra phải trả thêm 10000$) có 2 thanh niên tới mời mua gạo cúng bà ,em nhẹ nhàng từ chối,hai anh theo lẳng nhẳng mời nhưng em nhứt quyết không mua .Sau khi lên cúng Bà xuống núi vào bãi lấy xe ,một mớ bã kẹo cao su được trét đầy lên xe em.Thực tình thì em cũng không biết có phải hai thanh niên khi nãy làm hay không hay trẻ con nghịch nhưng cũng buồn quá gỡ mãi mà nó cũng chẳng ra hết vẫn có dấu vết nhìn gần rất bực mình.
Các bác có biết cách nào gỡ được bã kẹo cao su một cách triệt để không giúp em với.

Hạng B1
5/8/12
72
1
0
Chắc trẻ con nghịch Bác Lộc ơi, Bác dùng xăng để tẩy rất hiệu nghiệm.

Hạng C
1/5/12
715
21
0
42
Bác nghe em nhé ... đừng dùng hóa chất gì hết, lấy cục nước đá để vào cho lạnh rồi chà chà nhẹ ... bã kẹo nó sẽ giòn và phun ra, em tẩy đc trên cả nỉ :D

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
chenchen_t2c nói:
Bác nghe em nhé ... đừng dùng hóa chất gì hết, lấy cục nước đá để vào cho lạnh rồi chà chà nhẹ ... bã kẹo nó sẽ giòn và phun ra, em tẩy đc trên cả nỉ :D
cách này hay lắm đã tesst rùi đó .....
dầu của Rp7 cũng ok ...Nhưng ca1hc dùng nước đá chút là ok liền kakakaka....Nhớ hồi xưa qáo quần dính cũng dùng cách đó .
vì dùng xăng dầu vào áo sẽ bị thăm và mục áo....

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Xe anh máy dầu, lấy chút dầu diesel chấm vô chút tróc hết mà không ố sơn vì trong kẹo cao su có a xít " nhai nhai níc" độc lắm :D.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
chenchen_t2c nói:
Chính xác

Hạng C
27/7/10
634
118
43
Trân trọng cám ơn các bác.Khi đậu xe trong bãi này các bác nhớ cẩn thận.