Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN
Đến chịu các bác, xe các bác đang sở hữu, nếu muốn biết xe nào hơn thì santaFe và Fortuner ra cao tốc, 1,2,3... Go xem ai về đích trước! Muốn biết xe nào khỏe hơn chằng dây cáp vào kéo ko đi.... Như thế thì biết ngay chứ cãi nhau về thông số kỹ thuật và lý thuyết thì bao giờ dứt. Xe chỉ là phương tiện đi lại không nên đam mê hay hâm một một cách cuồng tín một hãng nào đó, coi hãng kia là đồ bỏ đi.

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
Quanbasf nói:
Hình này thì sao bác?
Các bác xem lại từ trang 13 đến nay sẽ rõ thôi, mà thường chỉ có tài xế mới làm vậy. :D bởi vậy nên hôm nọ em đoán luôn nghề của bác chủ thớt là tài xế, và chỉ có tài xế mới chê Fortuner V hao xăng thôi còn chủ xe ít dám chê lắm,hihi (em giỡn chút) và khi để ở chế độ này đồng hồ vòng tua máy k thể lên được nên bác chủ thớt mới cố tình dấu đồng hồ tua máy đi
, cái chuyện bác chủ thớt giỡn thì em thấy chẳng có gì chỉ tội cho mấy bác quá khích thì sướng như điên " nao là santafe đâu trốn hết trơn rồi , nào là mấy bác đi xe hàn teo chim hết trơn" nào là trao cup, đưa bác chủ thớt lên tận mây xanh, nếu đúng thật là chạy được 200km/h ở cao tốc em nghĩ mấy bác cũng khuyên bác ấy k nên chạy mới phải đằng này mấy bác tâng bốc càng khyến khích cho mấy bác ấy vô chém gió nhiều hơn, hihi tai sao vay nhỉ? có lẽ bác chủ thớt đã chứng minh dùm cho mấy bác là fortuner mạnh và chạy lẹ chăng? sao hồi xưa mấy bác nói là mua fortuner để đỡ hao nhiên liệu nên k cần xe mạnh và chạy lẹ? (em chỉ dự đoán vậy thôi nếu k phải mong mấy bác bỏ qua cho)... các bác có dịp thử xem lại từ đầu đến giờ coi nó mắc cười làm sao:D

E theo ý bác, đọc lại từ trang 13 và suýt chết vì cười
tội nghiệp các bác mắc lỡm 18banh được một phen lên mây ( không biết đã rớt xuống tới chưa, e trích dẫn hầu các pac lun :
nguoixaydung nói:
các pác cứ nói xe ko có cân bằng điện tử sẽ bị lật..thế cụ 18banh còn ngồi spam đó lật đi đường nào????
18banh ngồi vẽ photoshop cần gì cân bằng điện tử huh, máy tính đâu có lật được

Thích Đủ Thứ nói:
nguoixaydung nói:
Santa Fe teo chim hết rầu pác ui....sáng giờ ..im ru...ko lên tiếng...hài vãy đái

Đừng đụng đến xiêu xe của các bác hàng xẻng, các bác ấy giận post cái hình chạy lên 220 cây chuối /h thì mắc công lại test FTV nữa :D
teo chim ........
hài vãi đái
Thích Đủ Thứ nói:
nguoixaydung nói:
đề nghị anh em nhà Toy trao huân chương kỷ lục test xe Toy liên doanh đạt tốc độ 200km/h...em nghĩ Cam 3.5Q cũng chưa pác nào dám chạy tới 200 đâu...em chạy 150 rầu...hãi lém...em 1 lần nữa bái phục

Xe chạy nếu đường tốt lên vô tư bác ui, hội Vios có bác chạy lên 180 cây chuối /h. Vấn đề là nguy hiểm.
Dù gì cũng chứng tỏ FT ko bèo như mọi người nghĩ nhỉ
Trao huân chương cho Fortuner, trao huân chương cho Vios, trao luôn huân chương cho 18banh(xac)

datankhang nói:
E TẶNG BÁC 18BANH

datankhang nói:
Hehe e cũng kg cổ vũ mấy nhưng vì e nó bị chê nhiều wá nên bác 18banh lấy ra test cho bà con xem đó mà
18banh test xe cho pà con mở mắt
nguoixaydung nói:
em thấy pác Kakalot nói vô lý wá...em tìm mãi chả thấy tốc độ đâu cả...xe em Fò G thâu 102hp thâu lên 150 ngọt xớt rầu....em nghĩ Fò V phải hơn nhiều...mà ko phải mình em lên 150 đâu nhé...nhiều người đi Fò lên 150 rầu....pác xem lại xe pác có bị vướng Cục gì ko????

Không biết các bác này giờ đang ở đâu , đã xuống tới đất chưa
pac chủ thớt đểu thật, bơm người ta lên rồi bỏ lại ở trển, dù sao cũng cảm phục pac ( ko phải dụ tốc độ đâu nghe) về quả lừa quá ngoạn mục này

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/2/08
153
2
18
nhat_nam80 nói:
Đến chịu các bác, xe các bác đang sở hữu, nếu muốn biết xe nào hơn thì santaFe và Fortuner ra cao tốc, 1,2,3... Go xem ai về đích trước! Muốn biết xe nào khỏe hơn chằng dây cáp vào kéo ko đi.... Như thế thì biết ngay chứ cãi nhau về thông số kỹ thuật và lý thuyết thì bao giờ dứt. Xe chỉ là phương tiện đi lại không nên đam mê hay hâm một một cách cuồng tín một hãng nào đó, coi hãng kia là đồ bỏ đi.

Co ai so sanh santafe voi fortuner o thot nay dau bac? bac muon kich dong anh em cai nhau de bac ngoi cuoi chang? k nen nhu vay nhe bac (soryy may nay k go dau tieng viet dc)

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Cãi nhau làm chi, nếu muón cải nhau qua thớt khác, vì ngay từ đầu bác chủ thớt đã muốn vui vẻ rồi.
Mình đáng gía.
1 Bác Quanbasf
2 Bác 18 bánh ( bác tự kể là lái rất nhiều xe mà)

Bác Jem bong đọat giải Hai Cù Móc

Hạng C
14/7/10
583
5
0
Jem Bong nói:
tưởng gì ghê gớm chứ 200km/h e làm cái một, may mà đồng hồ không có 300km/h chứ có thì e cũng tới luôn, haha , gác kim luôn
baby fortuner!!

các bác cứ tranh luận hăng say còn bác chủ thớt cứ ôm bụng cười bò
baby fortuner!!
bác này đùa ác thiệt, lại còn đùa dai.
Hình này Jembong đùa chơi, tạo ra bằng Photoshop CS2, lúc 10:55AM ngày 24/9/2010. Tất cả hình kỹ thuật số, đều có thông tin chi tiết đầy đủ trên hình. Muốn coi, dễ nhất là mở Window Explorer ra, chọn file hình, sau đó nhấp chuột phải, tìm mục Properties. Là biết hết tất cả mà. Quá dễ cãi nhau làm gì...

Còn hình này là thật 100% nha các bác.

@Kakalot:bác nói catalog của FT có nói rõ, ngay cả phiên bản V6 cũng tới 190 là max. Em có cái này cho bác nè
http://www.youtube.com/watch?v=jruWkzupnks

http://www.youtube.com/watch?v=Qhcr2eaxSio

http://www.youtube.com/watch?v=c9JG99FpbnY&feature=related

Hạng C
14/7/10
583
5
0
F1racer nói:
Làm sao tin được bác chủ thớt chạy được 200 nhể. Bác cho em hỏi chạy đoạn nào, giờ nào mà có thể lên được như thế thì hay quá:D Em cũng chạy con Ranger lên 190 nhưng vẫn thấy an toàn hơn FTV.
Nếu đúng vậy thì cũng phục bác 18banh thật! Em kiểm tra lại thì đúng là hình không photoshop, bác chụp bằng điện thoại samsung thì phải, ngày giờ không set nên không biết chính xác thời điểm:)
.

Hình này là thật 100%, ngoài kiểm tra dữ liệu ảnh. Còn về mặt hình ảnh cứ nhìn 3 vòng màu xanh, xem quỹ đạo chuyển động của 3 cây kim là chính xác...