Hạng B2
19/2/11
103
1
0
Sài gòn
Đây là tài sản quí của em, cũng là chiếc xe đầu đời, xe tuy là đời củ (Nissan Bluebird SSS Turbo 86) nhưng xe em chạy không chê vào đâu được, vừa êm, mạnh vừa tiết kiệm xăng lại vừa máy mẻ. Vì bề ngoài trông giống cụ, nên em quyết tâm đầu tư ít tiền làm đẹp em nó. Xe cơ bản là màu trắng và bánh mân thời cổ. Nay em quyết định cho em một bộ áo mới như thế này, các bác xem và tư vấn cho em nhé. Em cảm tạ nhiều ạh.
1. Đổi bánh mâm 6 chấu như hình, kinh tế là yếu tố quan trọng, nên giải pháp secondhand (mâm củ) ko vấn đề !
2. Xe chạy chỉ như hình, không biết là có vi phạm Luật ?
3. Các bác cho tư vấn, làm thế chi phí tầm bao nhiêu ? Nếu mua mân thi mua ở đâu giá good. Còn sơn chỉ thì ở garage nào ?. Nếu làm thế có ổn không ? (nhìn xấu không?)
(Đây là xe em)

(Em tính thay bánh mân này)

(Chạy chỉ như xe này)

Hạng B2
4/11/10
135
3
18
42
Quảng Ngãi
Mâm bác cỡ mấy inch, mấy lỗ? Nếu là mâm 14" 5 lỗ mà Bác không dùng thì để rẻ lại cho em.

Hạng C
27/3/10
845
10
18
em thấy đẹp đó bác.bộ mâm loại trung bình cỡ 7,8 chai bác ạ.còn chạy chỉ màu đỏ thì không bao nhiêu đâu.
độ 2 cái đó xong bác làm mới nội thất, âm thanh nữa là good lắm!

Hạng B2
19/2/11
103
1
0
Sài gòn
Re:Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với, em muốn làm đẹp vợ 2 em như thế này nè !

MinhQNg nói:
Mâm bác cỡ mấy inch, mấy lỗ? Nếu là mâm 14" 5 lỗ mà Bác không dùng thì để rẻ lại cho em.
Em mới thi xong B2. Ngày mai, em đi cho Thái Hùng kiểm tra dùm mâm. Nếu đúng y bác nói, mình sẽ để lại cho bác sài, giá hữu nghi :)

Hạng B2
19/2/11
103
1
0
Sài gòn

owen nói:
em thấy đẹp đó bác.bộ mâm loại trung bình cỡ 7,8 chai bác ạ.còn chạy chỉ màu đỏ thì không bao nhiêu đâu.
độ 2 cái đó xong bác làm mới nội thất, âm thanh nữa là good lắm!

Cái mâm như hình thì có khoảng 1,2tr/cái. Cần chạy chỉ như vậy không biết Luật cho không ? Theo bác độ như vậy là đẹp hả ? Bác biết chổ nào làm không ? chỉ em với. thks

Hạng B2
15/3/10
435
36
28
C15B

Mâm zin của bác hình như 14, bác độ cùng cỡ thì vô tư chạy. Mâm đó nhìn cũng đẹp phết.
E thì e kết hãng Nissan nhất, xe bền, máy khỏe. Lúc trước e cũng chạy Nissan Pathfinder 3.0 đời 91

Hạng B2
19/2/11
103
1
0
Sài gòn

dat2003 nói:
Mâm zin của bác hình như 14, bác độ cùng cỡ thì vô tư chạy. Mâm đó nhìn cũng đẹp phết.
E thì e kết hãng Nissan nhất, xe bền, máy khỏe. Lúc trước e cũng chạy Nissan Pathfinder 3.0 đời 91

Cám ơn bác,
Vậy bác thấy em có cần thay mâm không ?, vì thay mới cũng khá tốn kém. Còn chạy chỉ như hình thì liệu có bị máy chú Giao thông hỏi thăm. Em chưa kinh nghiệm.
Tkx.

Hạng B2
15/3/10
435
36
28
C15B

Theo e thì bác cứ để vậy mà chạy, nếu không lăn tăn về kinh phí thì bác thay mâm và vỏ như trong hình. đã chơi thì chơi tới luôn bác mua decan dán giống trong hình cho nó sướng.
Cón vụ xxx thì xe bác già giống xe e nên xxx cũng không thèm ngó gì đâu trứ khi bác chọc xxx thôi. E đã từng quẹo trái nơi cấm quẹo(ngã tư Gò Dưa - TĐ) chunhg với một anh Ford ever mà xxx không thổi e chỉ thổi a kia ( vì xxx thấy xe e chắc lớn tuổi hơn xxx nên tha )
P/s: Giữ mâm cũ để đi đăng kiểm

Hạng B2
19/2/11
103
1
0
Sài gòn

dat2003 nói:
Theo e thì bác cứ để vậy mà chạy, nếu không lăn tăn về kinh phí thì bác thay mâm và vỏ như trong hình. đã chơi thì chơi tới luôn bác mua decan dán giống trong hình cho nó sướng.
Cón vụ xxx thì xe bác già giống xe e nên xxx cũng không thèm ngó gì đâu trứ khi bác chọc xxx thôi. E đã từng quẹo trái nơi cấm quẹo(ngã tư Gò Dưa - TĐ) chunhg với một anh Ford ever mà xxx không thổi e chỉ thổi a kia ( vì xxx thấy xe e chắc lớn tuổi hơn xxx nên tha )
P/s: Giữ mâm cũ để đi đăng kiểm
Mà dán decal có okey ko bác ? ý em hỏi độ bền.... nếu dán thì đi đâu làm ? em mang theo tấm hình cho họ, là họ biết làm phải không bác ?
Mâm mới đăng kiểm khó hà bác ? vì em tính đổi cùng hệ số mâm 14 mà !.
Chẳng lẻ em lại phải thay mâm củ khi đi đăng kiểm ?
Bác chịu khó cho em xin vài cao kiến.
Cám ơn bác nhiều.