Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Trước đây
Em cũng đi 2 bánh rất lâu ở tp., hn, quê... em thấy bt. Nhưng sau do hoàn cảnh công tác đi ô tô nhiều và tự lái cũng khá lâu và ít đi xe máy nên mỗi lúc cần đi xe máy thấy cứ khó dần lên. Dạo này thì nhát hẳn nhất là đi vào đường chung với ô tô thấy các bác vượt vèo vèo, ô tô gí sát rồi đường gập ghềnh xe chao đảo, xe 2 bánh bên cạnh luồn lách gần như chạm quệt liên tục trên cả tuyến đường.... nói chung em ngán quá, nhưng vì đích đến là hẻm sâu nên phải đi xm cho cơ động. H nay bụng bảo dạ thà đi o tô không vào hẻm được thì bỏ xe đi bộ chứ đi kiểu này dễ xòe lắm. Có bác nào giống em.????​

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Biết vậy. Nhưng mình phải thích nghi được mới hay bác. Ai cũng như mình mà, sao chỉ có mình khổ. :(

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
14/8/15
1.568
23.687
113
bác đi xe máy chạy đúng tốc độ . 411 . 412 vẫn đi lane trong coi có thay đổi gì ko. mình thường đi như vậy đó bác chủ.

Hạng D
6/5/07
1.704
18.437
113
Cái này là CHẢNH! Giống như mấy chú Việt Kiều lúc trước về VN cũng hay chê này, chê nọ. Gốc trước khi đi sang xứ giãy chết chỉ là móc bọc, sang đó thì làm culi vậy mà chảnh thấy ớn! Nói chung đi 4b rồi thì khi đi 2b thấy nguy hiểm nhiều hơn và ý thức hơn, nhất là không chuyển hướng đột ngột, khg bao giờ chen lên để cặp kè với bus, tải, cont. Lúc chưa đi 4b thì cứ đi sát bus với tải giờ nhìn thấy mấy người đi vậy ê răng quá! Chỉ cần thằng kế bên cạ nhẹ là lọt vào gằm như chơi!

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Bác giào vại thì đi taxi, ko thì đi xe ôm, chưa thấy báo mạng đăng xe ôm bị xòe, dù xe ôm xào chẻ các kiểu.
Hê hê, em ít đi taxi, nói thật là hơi khó chịu, với lại hẻm nhỏ mà em đã k vô đc thì taxi cũng chịu, xe ôm thì cảm giác mạnh quá thấy ớn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Cái này là CHẢNH! Giống như mấy chú Việt Kiều lúc trước về VN cũng hay chê này, chê nọ. Gốc trước khi đi sang xứ giãy chết chỉ là móc bọc, sang đó thì làm culi vậy mà chảnh thấy ớn! Nói chung đi 4b rồi thì khi đi 2b thấy nguy hiểm nhiều hơn và ý thức hơn, nhất là không chuyển hướng đột ngột, khg bao giờ chen lên để cặp kè với bus, tải, cont. Lúc chưa đi 4b thì cứ đi sát bus với tải giờ nhìn thấy mấy người đi vậy ê răng quá! Chỉ cần thằng kế bên cạ nhẹ là lọt vào gằm như chơi!
Chảnh thì không nhưng nguy hiểm hơn là đúng ì em thấy cảm giác nó thay đổi, đamg ngồi vững chãi chuyển sang chông chênh. Mà nói chung chắc đi riết sẽ quen thôi chỉ có điều không đủ lâu thì lại nghỉ, chắc vậy kkkkk

Hạng B2
16/7/12
359
269
63
57
Lâu không đi 2B, tới khi đi lại thì lạ chút thôi, từ từ quen ngay mà bác.
Bọn tây ở bên này lâu nó cũng phi xe máy ào ào có sao đâu.
Trong thành phố đi 2B cơ động hơn 4B nhiều chứ. Em chỉ khi nào chở cả gia đình mới đi 4B trong thành phố.

• Like
Reactions: nta139