Hạng B2
12/1/11
162
0
16
www.otosaigon.com
em lấy chiếc santafe 7 chổ của ông anh chạy, không biết nó bị gì mà chạy đường nhựa mà cứ như chạy đường sỏi đá vậy, nó cứ tưng tưng cái lốp trước, khó lái và chạy rất khó chịu, em kiểm tra lốp thì bình thường k có sao cả, không biết bác nào bị giống em không.

Hạng B2
12/1/11
162
0
16
www.otosaigon.com
không bác nào từng bị trường hợp này à, để 2h em chạy ra trung tâm cho nó kiểm tra, tý về có j em sẻ chia sẻ kinh nghiệm cho các bác, để biết nó bị j nhé.

Hạng B2
12/1/11
162
0
16
www.otosaigon.com
sau 1 tiếng đồng hồ vật lộn với chiếc xe của em, bác kỷ thuật đã có kết quả. bác ấy kiểm tra tá lả hết xong đâu đấy vẫn bị như củ, xong thế là cặp lốp được chú ý, bác ấy quăng cặp lốp trước kumho của em ra, thay 1 cặp lốp khác hiệu j quên rồi mà 3tr 1 cái, thế là hết bị kakak, bác ấy bảo lốp em bị bụng bầu rồi, nó bị phình bố nên nó bị. thế là mất toi 6tr kiểm tra lặt vặt lọc gió này kia hết thêm 3tr nữa đi đứt 9tr, để đi xe máy cho chắc,

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Vậy là Bác đã có thêm 1 kinh nghiệm rồi phải không?
Để lốp mòn đến mức "bụng bầu" thì quả là can đảm khi sử dụng xe đấy.
Mình không rành về xe nhưng có hiện tượng lạ thì phải đi khám nhanh như là cân mâm, đảo lốp, kiểm tra thước lái, rô tuyn, bạc...

Hạng B2
12/1/11
162
0
16
www.otosaigon.com
Mr Fil nói:
Vậy là Bác đã có thêm 1 kinh nghiệm rồi phải không?
Để lốp mòn đến mức "bụng bầu" thì quả là can đảm khi sử dụng xe đấy.
Mình không rành về xe nhưng có hiện tượng lạ thì phải đi khám nhanh như là cân mâm, đảo lốp, kiểm tra thước lái, rô tuyn, bạc...
dạ vâng cũng rút thêm được 1 kinh nghiệm, nhưng ông thợ bảo lốp em chưa mòn lắm đâu tại dòng kumho nó dỏm nên nó mới hay bị vậy đó, em cũng chả rành j về mấy loại lốp xe này.

Hạng B2
12/1/11
162
0
16
www.otosaigon.com
CaRot233 nói:
sao ga the ha Bac Ton 9tr
chứ có biết j trong đó đâu mà k gà với vịt bác, nó thay j nó cũng đưa mình coi mà, nó bảo trì cũng làm tùm lum hết mình ngồi đây cũng chứng kiến mà, nó báo giá thể k lẽ ngồi trả giá với nó, mà công nhân người ta nói đúng, đi xem oto mỗi lần sửa tiền sửa mua được chiếc xe máy, đi xe máy mỗi lần sửa mua được chiếc xe đạp, đi xe đạp mỗi lần sửa mua được đôi dép lào kakaak

Hạng D
16/11/09
1.980
590
113
Bác chỉ được cái nói đúng. 9tr mua được cái xe máy tay ga ngon lành đã qua sử dụng. Nhưng đi xe hơn 1tỷ thì phải chi vậy chứ biết làm sao!