Hạng B2
3/8/11
477
11
16
Cần Thơ
cho e hỏi nếu đi xã Thủy Liễu, Gò Quao, Kiên Giang
- e dự định đi đường thới lai cờ đỏ. từ cần thơ chạy lên ô môn quẹo vào đường đi thới lai cờ đỏ, nghe nói đi đường nài phải qua 1 cái phà nhưng đc cái là cự li ngắn hơn đường quốc lộ, bác nào biết đường đi giúp e khúc thới lai cờ đỏ đến gò quao.

Hạng C
17/5/07
623
25
18
48
Hờ Cờ Mờ
milo_9x nói:
cho e hỏi nếu đi xã Thủy Liễu, Gò Quao, Kiên Giang
- e dự định đi đường thới lai cờ đỏ. từ cần thơ chạy lên ô môn quẹo vào đường đi thới lai cờ đỏ, nghe nói đi đường nài phải qua 1 cái phà nhưng đc cái là cự li ngắn hơn đường quốc lộ, bác nào biết đường đi giúp e khúc thới lai cờ đỏ đến gò quao.
Từ Cần Thơ em biết có 3 đường đi Gò Quao:
1. Như lộ trình bác chủ: Cần Thơ -> Ô Môn -> Cờ Đỏ (đến chân cầu chợ Cờ Đỏ, không qua cầu, rẻ trái cặp bờ sông) đi về xã Thạnh Lộc -> Thạnh Hưng (qua phà Thạnh Hưng) đi ngang chợ Giồng Riềng -> Ngã ba Bến Nhứt (rẻ trái) đi Gò Quao.
Cự li: khoảng 80km. Lộ trình này thích hợp xe máy. Đoạn Thới Lai - Cờ đỏ đường hẹp, xấu, xe buýt chạy như hung thần. Đoạn Cờ Đỏ - Thạnh Lộc Giồng Riềng có mấy cây cầu gỗ, ô tô không qua được.

2. Cần Thơ -> Ô Môn -> Thới Lai (không qua cầu, rẻ trái ngay ngã 3 gần dốc cầu) -> Cầu Công Binh -> Giồng Riềng -> Ngã ba Bến Nhứt (rẻ trái) đi Gò Quao:
Cự li: khoảng 95km. Đường nhỏ xe 7 chỗ đi được.

3. Cần Thơ -> (QL 61B) Vị Thanh -> (QL 61) Gò Quao:
Cự li: khoảng 80km. Từ Cần Thơ đến cầu Cái Tư đường đẹp, cận thận máy sấy, lụm cả 2B. Đoạn cầu Cái Tư -> Gò Quao đường hẹp, xấu Sedan dễ cạ gầm.

Nếu bác cần thêm thông tin thì alo em, em chỉ chi tiết hơn: 091 ba 710 ba ba ba

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/8/11
477
11
16
Cần Thơ
cám ơn bác chắc e đi theo lộ trình 2: vì e đi xe 5 chổ. nếu tới đó bí đường sẽ gọi bác ngay, cám ơn bác nhiều nhé .lộ trình 1 đi xe 5 chổ đc ko bác small

Hạng C
17/5/07
623
25
18
48
Hờ Cờ Mờ
milo_9x nói:
cám ơn bác chắc e đi theo lộ trình 2: vì e đi xe 5 chổ. nếu tới đó bí đường sẽ gọi bác ngay, cám ơn bác nhiều nhé .lộ trình 1 đi xe 5 chổ đc ko bác small

okie bác,
Lộ trình 1 xe oto không đi được bác ợ.
chúc bác có chuyến đi vui vẽ!

Hạng D
30/3/05
2.353
15.474
113
Lộ trình 3 đi sướng hơn, đường Vị Thanh đi ngon, cái đoạn cầu Cái Tư đến Gò Quao đường hơi hẹp chút xíu nhưng xe đi khỏe.

Hạng C
2/4/13
695
6
18
bác theo lộ trình 3 đi. se dan đi được không sao đâu. được cái sướng đoạn cần thơ => Vị Thanh đường đẹp phong cảnh đẹp, rất ít nhà dân, cẩn thận máy sấy