Hạng B2
16/12/06
114
0
0
INDOCHINA AUTOMATION
Sau sự cố ở TOY Giải Phóng và cả bên MBV giao chậm hàng cho khách hàng em thấy phần lớn các "thượng đế" đều không quan tâm đến quyền lợi sát sườn của mình khi mua xe.
Đề nghị bác nào có chuyên môn về luật post lên cái Hợp đồng mua bán xe tiêu chuẩn để anh em còn cập nhật.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
RE: Bàn về các hợp đồng mua bán ôtô

Sẳn tiện các bác cho em kinh nghiệm về lần đầu mua xe (xài rồi) như: đặt cọc khoảng bi nhiu giá trị xe, sau khi đặt cọc bao lâu thì lấy xe va trả hết tiền, giấy đặt cọc có cần người làm chứng hay không? nêu cà vẹt không phải đứng tên người chủ hiện tại (tức là xe chủ cũ chưa sang tên) thi có đặt cọc được không?... :D

Thanks all :)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

kinh nghiệm đơn giản và đỡ phiền toái nhất ,mua xe chính chủ ,độc thân càng tốt ,ko đặc cọc ,đi công chứng lấy xe nhận tiền liền .nếu ko thõa màn các điều kiện trên thì ko mua cho dù xe có tốt.

Hạng B2
20/3/07
201
0
0
53
Hue City

Nhưng mà các bác ơi,mình đi mua xe của họ,họ soạn sẵn HĐ mua bán rồi,mình ưa thì mua không thì thôi,mình đâu có thể tự đưa mẫu HĐ mình soạn ra được!:D.Có chăng hiệp hội bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng đứng ra khiếu nại yêu cầu sửa đổi mẫu HĐ thì may ra.:D

Hạng B1
14/12/06
67
0
0

chẳng có hợp đồng nào tiêu chuẩn cả ,e thích cái gì ghi điều có lợi cho mình vào ,điều gì bất lợi ,có lợi cho đối phương mình gạt bỏ .Bây giờ người ta vẫn đổ nhau đi mua Captiva ,xe tốt giá niêm yết tốt,vẫn ký hợp đồng và vẫn chi tiền thêm để lấy xe .:D.Bởi vậy hợp đồng có ký cũng vô ích nếu như món hàng đó đang "hot"