Hạng B1
6/11/16
61
24
8
42
Tp. Cần Thơ
Chào các Bác.
Đa số các bác cũng như em đều có lần đầu mua xe với nhiều thắc mắc và bỡ ngỡ. Với em cũng là lần đầu nên em có một số vấn đề về HĐ mua xe mà các đại lý đưa ra.
Em nhận thấy tất cả các điều khoản ĐL đưa ra đều chỉ có quyền lợi chứ chưa có nhiều trách nhiệm với khách hàng của ĐL.
Em xin post lên đây HĐ mua xe của em với ĐL. Các Bác cho em xin một vài lời khuyên cho em và cho tất cả các Bác mua xe lần đầu.
Riêng em thì có một vài vấn đề nhờ các Bác giải bày giúp em vì em rất gà vụ này.
1. Mục 2.1: Vấn đề đặt cọc : Nếu không chứng minh đc mình không đủ điều kiện vay Bank thì mất toi 50 củ. Riêng em mua tiền mặt nhưng cũng nêu lên để các Bác tư vấn nếu có bác nào chơi với Bank.
2. Mục 2.2: Thời gian giao xe : Chỉ có thời gian cam kết trên HĐ. Nếu mình ko chồng đủ tiền thì vẫn bị giữ xe. Ok. Nhưng nếu không giao xe đúng hẹn ( tháng 01/2018 ) để đi tết thì lại không thấy có khoản phạt nào???
3. Mục 3.1.3: Điều kiện bảo hành mơ hồ. Phần này là em thấy mơ hồ nhất hay HĐ nào cũng vậy hả các Bác?
4. Mục 7.1: Nhận xe chậm thì bị phạt - Còn giao xe chậm thì không thấy bị gì?
Em cảm ơn các Bác đã giúp đỡ.

Attachments

Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
theo em nghĩ hợp đồng trả gop thì trc khi lên hs bên cho vay đã xem xét hs của bạn, nếu cảm thấy phù hợp sẽ cho bạn vay, lúc đó bạn hãy thoả thuận đặt cọc trc hay sau khi mua để tránh bất lợi cho mình

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Em cũng giống bác ở mục 2, ra mua xe đại lý toàn bảo cọc khi nào có xe mới giao, giao trễ cũng ko bị phạt gì. Có tiền cũng bị hành :D

Hạng B1
31/8/16
81
53
18
36
+1 cho bác chủ
Hồi mình mua xe cũng bị giao trễ hơn 2 tuần. Đến ngày hẹn cuối cùng cũng giam xe đến 5h chiều mới lấy xe ra khỏi showroom được làm trễ bao nhiêu việc của mình. Bực bội hết sức mà chả đòi quyền lợi gì được