Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Hic..hic...lỗ...:(:(:(:(:(
Tổng số tiền còn tồn là 3,865,000 đ. Nếu trừ lại cho các thành viên không tham gia ---> BTC lỗ 885,000 đ.
:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó KIAFC
12/4/07
1.412
212
63
12
HCM
Vậy là xong. Lần sau phải phân công 1 người chuyên lo Thu Chi $. Vừa "chạy lăng quăng" vừa lo thu chi tiền em ỏai quá. May là không thiếu trước hụt sau.
Bác nào thắc mắc thì cứ hỏi hoặc PM em nhé.

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
taythi nói:
Vậy là xong. Lần sau phải phân công 1 người chuyên lo Thu Chi $. Vừa "chạy lăng quăng" vừa lo thu chi tiền em ỏai quá. May là không thiếu trước hụt sau.
Bác nào thắc mắc thì cứ hỏi hoặc PM em nhé.

Em bổ sung:
* Cần phải phân công 1 nữ đi chọn menu các buổi ăn cho đoàn nữa. Toàn đàn ông, không chu đáo và cẩu thả trong việc chọn Menu để anh em phàn nàn quá trời.

* Bộ đàm tuyệt đối không thuê giúp nữa, ai không có bộ đàm thì tự đi.

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Vụ chi tiết thu chi em không có ý kiến vì em không tham gia tổ chức (em có truyền chút kinh nghiệm lần trước em đã từng làm cho BTC khi lên kế hoạch rồi) nhưng bác nào từng trải rồi sẽ thấy, nó là vậy đó, rút kinh nghiệm cứ trọn gói là xong (Tổng thu - tổng chi = còn lại), BTC cũng đỡ nhức đầu mà thành viên cũng khỏi lăn tăn, ông nào thắc mắc xin mời cầm hóa đơn tự tính. Chi tiết kiểu gì cũng thiếu vì làm sao các bác nhớ hết từng đồng được.

Hoan hô bác Taythi + Rocket đã hết mình với anh em nhưng em thấy các bác đi nghỉ mát về mà còn mệt hơn ở nhà đấy nhỉ.

Em có đề xuất thế này:

Rút kinh nghiệm những đợt off vừa qua, những người tham gia BTC là những người vất vả, cực nhọc nhất, thiệt thòi nhất. Em đề nghị lần off sau, ai chính thức tham gia BTC sẽ có quyền lợi và nghĩa vụ rõ ràng:

1- Nhận nhiệm vụ và hoàn thành những gì thuộc về mình
2- Tham gia lên kế hoạch và chuẩn bị
3- Được ưu đãi giảm 50% hoặc giảm 1 phần trên tổng số tiền off công bố/người cho riêng bác nào tham gia BTC (những người đi kèm vẫn đóng đầy đủ như các thành viên khác), nếu không hoàn thành nhiệm vụ thì xin mời truy thu. Phần miễn giảm áp dụng cả off gần và off xa, căn cứ vào kinh phí của từng chuyến đi.

Anh em thành viên chỉ cần đóng thêm 1 người 1 ít là đã hỗ trợ cho các bác BTC rất nhiều rồi. Em đề xuất ở đây không phải vì tiền mà là vì tinh thần trách nhiệm của BTC rất cao thì họ sẽ phải được giảm một phần nghĩa vụ. Em suy nghĩ việc này đã lâu nhưng tiện đây đề xuất luôn để anh em bóng bàn luôn thể, áp dụng cho những lần off sau.

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Em thấy BTC vất vả quá, thu, chi, lo mọi cái cho anh em, tới giờ ăn mà cứ lăng lăng......
Chân thành cảm ơn bác Rocket, bác Tây thi đã cho anh em 1 buổi off hoành tráng.

Hạng D
2/11/10
1.088
126
63
ĐÔNGNAMBỘ
E cũng tán thành là đã có nghiã vụ thì phải có quyền lợi,tí tí cũng vui. chứ thấy BTC chạy k kịp thở mà e ngại quá trời.

Hạng C
19/10/07
589
6
18
Đề nghị không hoàn tar3 lại trừ những trường hợp đặc biệt. Ngoài ra nếu thiếu thì BTC công bố mỗi thành viên sẽ nộp thêm. Và em ủng hộ ý kiến Bác Rồng