O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net
Em rất bực khi xem truyền hình những chương trình nói về cty này kia, trường ĐH này nọ làm cái quái gì đó mà được tuyên dương. trên mành hình các kỹ sư trẻ nhà ta vận hành máy khoan không mang kính, hàn cắt không bao tay.... và truyền thông cứ Bơm họ lên, đấy có phải là một bức tranh tốt để ta học tập hay tuyên truyền những cái hết sức mất an tòan.

đây là một ví dụ:
http://www17.dantri.com.vn/nhipsongtre/2006/12/158223.vip

Các bác xem hình này nhé

Trong khi ta đang tuyên truyền mang mũ bảo hiểm thì bác Dân trí cho đăng bức hình trên với câu quảng cáo "Cokbi "ghi điểm" với khách hàng bằng sự phục vụ chu đáo, tin cậy"

Ở Úc mà cho trẻ em dưới 16 tuổi lên xe máy kiểu này là đi tù như chơi

Đứng một góc nói oang oang về tai nạn, trong khi lại bơm cho những hành vi mất ăn toàn kia - đó có phải là mâu thuẫn

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net
RE: Báo chí có hiểu gì về an tòan??

Anh em ta gởi thư đến báo bắp báo phải cải chính và xin lỗi về việc này đi

em xin gởi đầu tiên

Do cái mục ý kiến về bài viết trên đó bị lỗi nên em mail về [email protected]

Trích:

Thưa quý báo

Tôi là một người rất thường xuyên coi tin tức trên báo Dân Trí điện tử. cám ơn quý báo đã mang lại những thông tin bổ ích cho bạn đọc.
Hôm nay tôi có đ5c một bài viết đăng trên báo điện tử có link như sau
http://www17.dantri.com.vn/nhipsongtre/2006/12/158223.vip.
Tôi không đi sâu vào bài viết, nhưng đó là ý tưởng hay hay không thì ta cùng xem xét
1. Việt nam chúng ta hang năm cướp đi sinh mạng của hơn 10 ngàn người do tai nạn giao thong
2. Đội mũ bảo hiểm là khuyến khích, và bắt buộc trên một số đường
3. Để trẻ em ngồi phíc trước xe máy là không an tòan
Vậy bài viết của quý báo khôgn những không tôn vinh được việc chấp hành luât giao thong mà còn có thể mang lại cái nhìn lệc lạc về an tòan giao thong đường bộ
Mong quý báo cải chính bài viết và xin lỗi đọc giả sớm nhất

Xin chân thành cám ơn

Trần Đình Hòa

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Hình như một bài báo muốn đăng tải, phải qua nhiều cửa, người viết đã thế còn người kiểm rồi người duyệt, thế là cả 3????. Nhưng khi đăng thì giựt tít thật to cho ấn tượng, nhưng khi sai hay nhầm thì xin lỗi đẩu đâu nơi góc hẹp. E thì ớn nhất khi nghe những đíạ danh được việt hoá quá nhiều cách khi phát lên..lắm từ nghe mà chẳng hiểu luôn.[&:]

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Em nghĩ ,có lẽ họ đăng bức ảnh trên là vì phía trước xe máy nó có gắn cái kính chắn gió ! Và có lẽ như vậy đã là an toàn lắm rồi nên không cần đội mũ bảo hiểm nữa :mad:, pó tay [&:]

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38

1. So với đây
http://www.tienphongonline.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=69852&ChannelID=2
thì thế này là an toàn quá rùi. Này nhé: đèo có 1 người, cả 2 lại đều có đội mũ ... vải nữa :)

2. Không biết bác thế nào, chứ tôi "bị lừa" nhiều lần rồi. Cứ thấy link "đọc giả góp ý bấm vào đây" ở những báo VN online là nhấn vào góp ý kiến tâm huyết, hoặc chỉnh lại những lỗi nhỏ trong bài báo. Sau đó thấy ý kiến mình mất tiêu luôn, chả bao giờ thấy đăng. Nay tôi cạch rồi. Có hay dở gì thì độc giả cũng ráng chịu vậy :(

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Em gởi rùi, nhưng báo vẫn không thèm sửa...........mỗi bác nhào vô góp một tay đi chứ???

Hạng B2
21/10/06
115
4
18
61

Có lẽ Admin nên mở một trang để anh em ký tên đề nghị báo có sửa chữa là hay nhất.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Bác Thổ ui,

Theo em biết bác Hải SideCar là bạn thân của Ban Biên Tập Dân Trí, và bác ấy hiện là cộng tác viên trong mục xe ôtô xe máy đấy ...:D

Tập Lái
10/5/06
29
0
0

Các bác bực làm gì, báo chí nó là độc quyền, là cơ quan quyền lực thứ 4 sau lập pháp, hành pháp và tư pháp, chính vì vậy, các bác xem nhà nước ta có giám cho tư nhân hóa báo chí đâu, có mà loạn à. Cứ nói là báo chí phải tham gia chống tiêu cực chống tham nhũng, thử hỏi có bài nào đăng mà Tổng biên tập không duyệt qua kg?, lại còn ban tư tưởng văn hóa TW nữa chứ, nói gì, viết gì là phải được phê duyệt. Cho nên chúng ta có tâm huyết đóng góp online với các báo thì họ cũng phải xét duyệt chán, cho phép đăng cái gì, còn không là kính gửi recycle bin. Tôi cũng đã làm như vậy nhiều mà chẳng bao giờ thấy bài mình lên mạng cả.

Vài lời chia sẻ cùng các bác