Hạng D
30/6/11
1.052
279
83
TP.HCM
subaru-vietnam.com.vn
Em có vài dòng suy nghĩ về mùa giải OS 2012 và "đội banh" KIAFC thân yêu của chúng ta

Mùa giải OS 2012 Champion League đã qua, em có cảm giác thiếu thiếu vắng vắng những chiều thứ 6 tập luyện cùng đội banh tràng ngập những tiếng cười của anh em khi đá ma TD9 bị xỏ hán dẫn đến chấn thương trym :D, hotgirl Si móm chân dài chuyên gia bị lọt hán em dự tất cả anh em ai cũng ít nhất 1 lần được xỏ húm si món :D, nhớ anh Xèo yêu vấu của voduy (cái này em nghi lắm nè) 1 HLV mới nổi như cồn Lào tại giải OS 2012 được các chị em đội bóng và các cầu thủ yêu thương da diết
, với SFC Xèo Mây là 1 bản tình ca ko thể nào quên. Ngày ấy đã qua kế từ nay mỗi tối thứ 6 lại có thêm thời gian cho hội cừu và sói chiến đấu với nhau tiếp tục sự nghiệp ăn chơi ko mệt mỏi....... và đến hẹn lại lên mùa giải OS 2013 lại bắt đầu, KIAFC có thay đổi được hình ảnh của minh ko hay là cuộc chơi chỉ có BIM và TOY thay nhau nâng cúp vô địch còn các đội còn lại chỉ là kẻ lót đường hạnh phúc

Trận chung kết BIM vs TOY phải nói làm người xem mãng nhãn, BIM có ThienVu có cái chân trái quá dẻo (nhưng thua Caren trận SFC) nhảy múa tung tăng trước 2 3 cầu thủ Toy mặc dù đá 6 trận trong 2 ngày, M3-17 bác này chạy chỗ tìm khoản trống quá thông minh Toy thì có đội hình to cao đồng điều đá ko kỹ thuật bằng BIM nhưng rất chặt chẽ và tận dụng cơ hội rất tốt. Em xem cứ như là Real vs Bar, em dự là 2 đội này ở một đẳng cấp khá xa so với những đội còn lại giống như Thai Lan và Vietnam nếu không muốn nói là Japan và VN. Bóng đá VN thì xã hội hóa lên chuyện nghiệp và nhập cầu thủ ngoại...bla...bla...bla.... thì Thái Lan Nhật Bản cũng cải cách....bla...bla... vậy thì bao giờ mới thu hẹp được khoản cách. Bim và Toy được như ngày hôm nay là cả một quãn thời gian gắng kết lâu dài, luyện tập nhiều năm và thi đấu nhiều giải cộng vợi sự đầu tư đúng mức và luyện tập nghiêm túc, còn KIA nhà mình chuẩn bị cho giải thực sự tập chỉ có 2 or 3 tháng mà đội hình chính như bác Steven, bác Nam và 1 số bác khác cũng ít khi tập cùng đội ..... CÂU HỎI CỦA EM LÀ LÀM SAO KIA THEO KIỆP BIM VÀ TOY ĐÂY CÁC BÁC ?
Không quan trọng bác chạy Mer hay KIA người ta vẫn nói "của chơi không bằng cách chơi", Kia tuy cùi bắp hơn nhưng chi hội Kia luôn là chi hội có nhiều hoạt động từ thiện, off xa off gần, độ xe màu mè tè le, chém gió vô đối, câu view cũng vô địch luôn. Vậy bóng đá chúng ta cũng phải tham gia quyết liệt không phải là đội lót đường, đứng ngoài cuộc chơi nhằm khẳng định thương hiệu và member KIA

Em tuy dân đen, lại đá dở như hạch nhưng em máu me bóng đá, lại yêu mấy anh trong đội bóng nên em tha thiết làm quân xanh cho các bác dợt cho mau lên chân, thêm người thêm vui mừ. Em mong các bác đừng có hiểu bóng hiểu gió, hiểu đực hiểu cái mà ném đá tội em. <span style=""color: #ff0000;"">Mục đích của em là các bác cùng góp cao kiến để xây dựng đội bóng, tái khởi động mùa bóng ngay đễ chuẩn bị tốt cho các giải lớn nhỏ sắp tới, và có sân chơi cho AE tập luyện thể thao tăng cường sức khỏe, trẻ, đẹp hạn chế thời gian gây hấn của hội cừu và sói</span>
Qua đây cho em gởi lời cảm ơn đồng chí Móc-cu-ra-đốp Xèo Mây đẹp trai
, mong bác vì thương hiệu Xèo Mây và Kia FC tiếp tục đồng hành và tâm huyết hơn cho KIA FC

Mong các bác đừng nhắc lại chuyện cái ao (moi móc chuyện cũ), phân tích ai đúng ai sai làm lạc đề thớt của em :D:D nếu có
Em Arsenal.team Trân trọng !

Hạng D
24/3/11
1.522
122
63
35
KIA FC
Re:Bao giờ KIA FC mới vô địch OS ? ? ?

bác nói hay quá,bữa giờ e chẳng nhúc nhích gì dc,xl các bác nhiều,

Chi Hội Phó MazdaFC
19/11/10
1.571
25
48
41
HCM City

@ Arsenal : Ai lóp du .....chụp chụp
- Cái vụ cừu với sới ae chỉ chơi CN thui bác , bác đừng hiểu nhầm tụi hội Cừu chúng em ...:)))

Hạng B2
14/3/11
139
1
0

Trời đất! nghe bác Asenal nói mà em cứ tưởng đã đưa được các bác vô địch rồi keke.
Nghe to tát quá. EM xin đính chính, hồi trước em ở Hàn Quốc có lấy họ Him, tên là Vô Chung chứ khg hề có cái tên gì gì như Nga ngố bác Asenal đặt cho đâu nhá.

Thật sự thì anh em mình mang tiếng là tập 2-3 tháng nhưng các bác nghiệm lại xem mình tập thật sự được bao nhiêu buổi, lúc trước thì tập trên sân Bác Ái chỉ có 15-20 phút/ buổi thì khg thể gọi là tập được, chỉ là khởi động thôi. Chỉ khi về sân gần Sân Bay thì anh em mình mới là tập thực sự, em nhớ khg lầm thì chừng 6 buổi tập.

Quan trọng nhất là về lực lượng: trình độ anh em mình qua chênh lệch (về kỹ thuật cũng như ý thức chiến thuật), hy vọng có thời gian sẽ tìm ra được nhiều nhân tố còn trong dạng tiềm năng

Sẽ cố gắng truyền đạt đến anh em nhiều hơn nữa, em nghĩ chúng ta phải tập lại từ đầu: từ khâu kỹ thuật cá nhân, nền tảng thể lực, độ dẻo dai, ý thức chiến thuật .....
Mong anh em ủng hộ và nhiệt tình tập luyện. Em xin hứa đến khi các bác có được cơ bản thì em sẽ lôi ông thầy em (Nguyễn văn Long- tự Long Sế, cựu HLV trưởng đội Futsal VN) đến hướng dẫn chiến thuật cho các bác.

Hy vọng mọi người khg vì giải này mà nản chí bỏ tập luyện.

Hạng D
5/7/10
1.362
23
38

Hic hic,Asenal lam em rot nuoc mat rui ne,do quy:D

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83

Xuất hiện trong đội bóng nhiều bóng nhỉ kekeke...
@Asenal: khi tất cả thành viên trong đội cùng kề vai sát cánh với nhau thì chúng ta cũng đã sắp cận kề với chiến thắng rồi bác ah.
@khi nào tập lại vậy HLV ơi, sau mùa giải này tự dưng e máu lửa đi tập quá dzậy nè

Hạng D
15/6/11
1.236
24
38

moivaonghe nói:
Xuất hiện trong đội bóng nhiều bóng nhỉ kekeke...
@Asenal: khi tất cả thành viên trong đội cùng kề vai sát cánh với nhau thì chúng ta cũng đã sắp cận kề với chiến thắng rồi bác ah.
@khi nào tập lại vậy HLV ơi, sau mùa giải này tự dưng e máu lửa đi tập quá dzậy nè

Thứ 6 này nghen kung , mình uống máu ăn thề gồi đó nghen.
@@hixhix bác làm em cảm động qué ,đội toyota nó tập với nhau 3 năm gồi bác , còn Bin thì có cá nhân xuất sắc ( 2 thằng trong tuyển năng khiếu ) hixhix .

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

nhất định kỳ này em sẽ đi tập đều lại cùng đội bóng , hy vọng năm sau sẽ có đội hình 5 chú heo ủn ỉn .

Hạng D
2/4/11
1.127
4
38
nha trang... hien dang o HCM

dạ em sẽ cố gắng lấy lại thể lực như thời đi học phổ thông =)). từ thời lên SV e tăng đúng 10kg huhu chạy hết nổi...... dù sao e cũng đã qua khóa đào tạo năng khiếu môn bóng...........bàn rồi nên chắc bóng đá ko khác gì mấy nên cũng đc cho là có tiềm năng đi hen kekeke:D:D:D