Tập Lái
27/1/15
2
3
1
34
Tình hình là nhà em vừa mua 1 con BMW 320I mà chưa biết nên chọn cty bảo hiểm nào .:(
Nhiều cty mà e đọc báo thấy mấy vụ giải quyết lằng nhằng em cũng ngán. Bác nào sử dụng qua cty nào tốt, tư vấn giúp em với ạ?

Tập Lái
27/1/15
2
3
1
34
Vậy hả, e dùng lâu chưa,...chị đang phân vân lắm, thấy nhiều người bảo dùng Liberty tốt, nhưng sợ nó hay quảng cáo nhiều nên vậy, mà chị cũng không rành mấy điều khoản của bh ô tô cho lắm....

Tập Lái
19/7/13
4
2
8
Tình hình là nhà em vừa mua 1 con BMW 320I mà chưa biết nên chọn cty bảo hiểm nào .:(
Nhiều cty mà e đọc báo thấy mấy vụ giải quyết lằng nhằng em cũng ngán. Bác nào sử dụng qua cty nào tốt, tư vấn giúp em với ạ?
Em sử dụng LIBERTY cho con xe Satafe cũng được 2 năm,trước đây em cũng thử 1,2 công ty bảo hiểm khác.Nhận xét sau cùng là:về dịch vụ thì Liberty rất ok.Nhanh chóng,gọn lẹ,hàng chính hãng,sửa chữa chính hãng.Nhược điểm duy nhất giá hơi cao,hhihi.Nói chung là tiền nào của nấy.Xe xịn thì xài hàng xịn!!!

Hạng B2
24/5/12
192
95
28

Bình thường Bảo hiểm nào cũng quảng cáo là phục vụ khách hết lòng . Va vẹt xíu thì không sao, lớn chiện tý là y như rằng đủ thứ chiện để cải nhau .
Để tránh những trường hợp đáng tiếc xảy ra , theo em bác xem những vấn đề sau , có thiếu thì mấy bác đừng chém em tội nghiệp.
+ Đọc kỹ hợp đồng Bảo hiểm, các điều khoản rõ ràng . Có khấu hao thay thế mới không ? Mức miễn thường có không ? nếu có thì bao nhiêu 1 vụ ? ... Cái này không rõ ràng mấy bác chủ xe bị mất thêm tiền đâm ra không được vui ...
+ Lựa chọn Nơi sữa chữa có uy tính và có liên kết với Đơn vị bảo hiểm dự định tham gia . Cái này khi xảy ra sự cố lớn thì có thể nắm được thằng có tóc , bác có thể yên tâm vì phe ta có 2 người .
+ Lựa chọn Nơi sữa chữa có thể tự giám định , tiết kiệm rất nhiều thời gian cho chủ xe .
+ Để tiết kiệm chi phí sữa chữa, các đơn vị Bảo hiểm thường chỉ định sữa ở Garage . Nên tốt nhất có việc gì bác chạy thẳng lên Hãng , có thay thế gì ? sữa chữa gì thì chính hãng vẫn là tốt nhất . + Khi xảy ra sự việc, bác chụp hình lại khoảnh khác đó ( nếu có thể ) , rất cần khi chứng minh .

Tập Lái
20/4/14
40
26
18
Bác Binh Truong nên chọn bảo hiểm AIG là ok nhất, Em chuyên gia bán bảo hiểm cho khách hàng mua xe Hyundai. Liberty , AIG là hai bảo hiểm tốt nhất hiện nay. Nhưng khách hàng mua bao hiểm Liberty phải tính lũy tiến khi đem xe vào hãng sửa chữa ( tức là được 2 lần miễn phí, lần thứ 3 khách hàng phải hỗ trợ thêm 1tr khi đaem xe vào sữa chữa), còn AIG mức miễn thường bằng 0.
Bác có thể tham khảo thêm PJC Gia Định.

Hạng D
18/3/11
1.068
96
48
Sài Gòn HCM
Chị tham khảo PTI Bến Thành xem sao, đa số khách hàng BMW của em cũng đang dùng của đơn vị bảo hiểm này chị ah!

Hạng C
3/3/08
617
434
63
Cho em hỏi luôn, Bảo Minh có uy tín không các bác? Vìn bên đấy đang có khuyến mãi đến 40% phí. Liberty thì quá Ok rồi nên phí cao, mà xe em đời 2005 thì liệu có cần mua của Liberty không? :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/9/14
158
148
43
Ho Chi Minh City, Vietnam
Vậy hả, e dùng lâu chưa,...chị đang phân vân lắm, thấy nhiều người bảo dùng Liberty tốt, nhưng sợ nó hay quảng cáo nhiều nên vậy, mà chị cũng không rành mấy điều khoản của bh ô tô cho lắm....
E sử dụng gàn 1 năm rồi chị. Dịch vụ nhanh nhẹn, dễ dàng, không hành mình chạy tới, chạy lui và đặc biệt là không có miễn thường nhé( BH thanh toán 100%). MIC ở Võ Văn Tần