Hạng B2
Chào các bác OS,
Em bắt đầu có ý định tìm hiểu và chơi xe 4 bánh thì không biết phải làm gì đầu tiên mong các bác chỉ giáo. Em là người hoàn toàn không biết tí về xe... mà em có B2 rồi ạ.
Em muốn nghiêm cứu học hỏi những kinh nghiệm của các bác đi trước rồi mới tậu xe ạ.
Cám ơn các bác nhiều lắm.

• Like
Reactions: Tới Nguyễn
Hạng B2
27/2/14
138
53
28
Mới" chơi xe' mà bác 100mph cho "bài học", quá nặng kí, nhưng chắc chắn không vô bổ. Down dìa từ từ nghiên ki1u, học tập. Cám ơn bác 100mph.

Hạng B2
1/3/09
467
132
43
Nếu bác chưa mua xe thì bác mua 1 chiếc xe 4 bánh. Sau đó mới tính tiếp bác ui

Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Chào các bác OS,
Em bắt đầu có ý định tìm hiểu và chơi xe 4 bánh thì không biết phải làm gì đầu tiên mong các bác chỉ giáo. Em là người hoàn toàn không biết tí về xe... mà em có B2 rồi ạ.
Em muốn nghiêm cứu học hỏi những kinh nghiệm của các bác đi trước rồi mới tậu xe ạ.
Cám ơn các bác nhiều lắm.
Bác chủ còn may mắn hơn em ở chỗ đã có B2 rôi, giờ mới ngâm kíu về xe.
Em thì chưa lấy được B2 mà đã vác xe về bỏ trong hầm gara, chắc máo quá ko nhịn nổi :cool::eek:
Nhưng có xe rồi mới có cái thực nghiệm, em ko thích lắm cảnh mình làm khán giả (xem XXX) :D
Chúc bác chủ sớm chọn được V2 ưng ý!

Bác chủ đã có B2 rồi thì chuẩn bị tiền mua 4 bánh về ! thì "nghiệm ra " nhiều lắm bác ạ, và quan trọng là trước giờ đi 2 bánh, giờ đi 4 bánh thì update luật giao thông nữa bác, chứ ko là xxx cho ăn bánh mì woai luôn ! :) em từ lúc có B2 tới giờ may mắn chưa bị mất bánh mì lần nào :)
Nói chung bác phải chuẩn bị nhiều á
  1. Tâm lý "nói chung"........
  2. Tiếp nữa là $ :) đang đổ đầy bình 2 bánh trung bình 100k/ lần, 4 bánh em thấy 1 lần bèo cũng 500k :)...nhà vợ em ở BR-VT trước đi 2 bánh, nếu chỉ tính đường đi, cả đi và về 100k tiền xăng vi vu, còn đi 4 bánh :).....thì #$$% :)
  3. Kiến thức sửa chữa nhỏ để khi chẳng may nằm đường, như liên quan đến lốp, ắc quy còn xử lý "nhẹ" được....
  4. ..v.v..v

Hạng B1
10/4/14
78
24
8
Bắt đùa nghiên cứu mà có bằng rồi thì mua 1 chiếc cũ cũ, lái chừng 3 tháng tin tay rồi mới tìm hiểu thêm về BMW nhe, chứ mới tập mà chơi bmw xót xiền lắm à

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Em nghĩ đầu tiên là nên hiểu rõ điểm yếu điểm mạnh lớn nhất của từng hiệu xe hơi, rồi từ đó xác đinh loại nào phù hợp với mìn, sau đó hãy chọn box nào trong OS để tham gia và nghiên cứu sâu hơn trước khi quyết định lấy vợ 2 :D. Chọn ko khéo là li hôn sau 1 tháng hehe