Hạng B2
5/4/15
377
378
63
37
sài gòn
mình "khẳng định tuyệt đối " là luật giao thông việt nam ko có điều khoản nào cấm mở đèn trong xe. mình đi tối thường mở đèn, bác chủ cứ yên tâm nhé.

• Like
Reactions: quocviet0503
Hạng B2
20/4/15
345
278
63
bác nào đi máy bay sẽ thấy khi cất và hạ cánh cơ trưởng đều tắt đèn trong khoang hành khách, các bác tự tìm hiểu xem?1 hơn nữa, mở đèn trong xe thì kính hậu của tài xế không còn tác dúng! hỏi các bác luật VN chỉ bắt buộc thắt seatbeal cho hai ghế trước, khi đi cao tốc các bác có yêu cầu người ngồi sau cài seatbeal? hãy suy nghĩ về điều này vì an toàn của mình.

• Like
Reactions: HangXanh2006
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
đừng ghi sổ: đang lái xe thấy chổ râu đen nhớ dòm ......nha bác
Mỗi khi đọc các thớt tranh luận việc CÓ hay KHÔNG thì em đều hóng các thớt dẫn luật để còn lưu vô sổ :D

Hạng B2
8/4/15
231
145
43
QUẬN 9
ban kybu vấn đề bàn luận ở đây là luật GTĐB có cho phép hay ko cho phép bật đèn trong xe khi đang chạy ? bạn có vẻ am hiểu nhưng câu trả lời trớt quớt ko ăn nhập vì cả . Hãy nói ngắn gọn CÓ hay KHÔNG.

Hạng B2
27/6/11
416
3.141
93
HCMC
xxx ngó vào để xem bác có thắt dây an toàn không ấy mà, hôm nọ e đang đi cũng để đèn giống bác e đi đường gần nên quên cài dây an toàn, xxx đi qua ngó vô thấy phát là chỉ e vào lề lun :( mất gần chục tô phở :3dnhiumay:

Phở gì mà gần chục tô vậy anh?! Không đeo seatbelt hình như có 150.000.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nt.08437
Nếu bật đèn ở hàng ghế lái xe thì phạm luật, còn ở hàng hành khách, hàng sau thì không sao...Em nghĩ vậy.

Bác trích dẫn Luật dùm???
Điều khoản nào???

Cá nhân tui khi lái xe thì khg bật đèn...nhất là buổi tối ánh sáng trong xe phản chiếu lên kính lái gây "khó" cho tầm nhìn khi lái xe.

Vấn đề ở đây mình trao đổi Luật GT cho chính xác để giúp anh em khg bị xxx bẩn thuốc. Đơn giản là vậy chứ khg phải muốn hơn thua với bác.

Hạng C
17/7/11
850
1.194
93
Bác trích dẫn Luật dùm???
Điều khoản nào???

Cá nhân tui khi lái xe thì khg bật đèn...nhất là buổi tối ánh sáng trong xe phản chiếu lên kính lái gây "khó" cho tầm nhìn khi lái xe.

Vấn đề ở đây mình trao đổi Luật GT cho chính xác để giúp anh em khg bị xxx bẩn thuốc. Đơn giản là vậy chứ khg phải muốn hơn thua với bác.

Điều khoản này nè bác:

Điều 4. Nguyên tắc hoạt động giao thông đường bộ
1. Hoạt động giao thông đường bộ phải bảo đảm thông suốt, trật tự, an toàn, hiệu quả; góp phần phát triển kinh tế - xã hội, bảo đảm quốc phòng, an ninh và bảo vệ môi trường.
......
4. Bảo đảm trật tự, an toàn giao thông đường bộ là trách nhiệm của cơ quan, tổ chức, cá nhân.
5. Người tham gia giao thông phải có ý thức tự giác, nghiêm chỉnh chấp hành quy tắc giao thông, giữ gìn an toàn cho mình và cho người khác. Chủ phương tiện và người điều khiển phương tiện phải chịu trách nhiệm trước pháp luật về việc bảo đảm an toàn của phương tiện tham gia giao thông đường bộ.
6. Mọi hành vi vi phạm pháp luật giao thông đường bộ phải được phát hiện, ngăn chặn kịp thời, xử lý nghiêm minh, đúng pháp luật.

Bật đèn khoang lái trong khi xe chạy là thiếu an toàn rồi.

• Like
Reactions: binhphonui