Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
chỉ thấy bác phán .... không thấy luật ghi
Điều khoản này nè bác:

Điều 4. Nguyên tắc hoạt động giao thông đường bộ
1. Hoạt động giao thông đường bộ phải bảo đảm thông suốt, trật tự, an toàn, hiệu quả; góp phần phát triển kinh tế - xã hội, bảo đảm quốc phòng, an ninh và bảo vệ môi trường.
......
4. Bảo đảm trật tự, an toàn giao thông đường bộ là trách nhiệm của cơ quan, tổ chức, cá nhân.
5. Người tham gia giao thông phải có ý thức tự giác, nghiêm chỉnh chấp hành quy tắc giao thông, giữ gìn an toàn cho mình và cho người khác. Chủ phương tiện và người điều khiển phương tiện phải chịu trách nhiệm trước pháp luật về việc bảo đảm an toàn của phương tiện tham gia giao thông đường bộ.
6. Mọi hành vi vi phạm pháp luật giao thông đường bộ phải được phát hiện, ngăn chặn kịp thời, xử lý nghiêm minh, đúng pháp luật.

Bật đèn khoang lái trong khi xe chạy là thiếu an toàn rồi.

Hạng C
17/7/11
850
1.183
93
chỉ thấy bác phán .... không thấy luật ghi

Bật đèn trong khoang lái khi chạy xe làm hạn chế tầm nhìn của người điều khiển phương tiện tham gia gaio thông, là hành vi thiếu an toàn trong khi lưu thông xe là đúng rùi bác. Em làm xxx thì em phạt người vi phạm được rùi.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
bác căn cứ vào cái gì, vào điều luật nào? để nói để đèn trong khoan bật, xe khi đang chạy là hạn chế tầm nhìn ...?
Bật đèn trong khoang lái khi chạy xe làm hạn chế tầm nhìn của người điều khiển phương tiện tham gia gaio thông, là hành vi thiếu an toàn trong khi lưu thông xe là đúng rùi bác. Em làm xxx thì em phạt người vi phạm được rùi.

Hạng B2
5/9/12
194
119
43
các bác nhìn vào để xem trong xe bác có làm gì bậy bạ không đó mà! Chẳng hạn như đang "phê" hay có những cảnh hấp dẫn! Hehe

Hạng B2
21/5/15
220
126
43
32
Bình Thạnh
Luật thì không cấm rồi. Nhiều lúc em đi đêm bật đèn trong xe cũng thấy khó chịu. Ánh sáng nó hắt lên kính bác ạ. :)

Hạng C
16/12/14
515
271
63
34
Bật đèn trong dễ lên nóc tủ ăn chuối xanh và ngắm gà khỏa thân lắm đó mấy thánh ơi.

• Like
Reactions: quocviet0503
Hạng B1
7/2/15
60
38
18
luật thì phải ghi rõ chứ ai lại diễn giải theo ý vậy, nếu bác là xxx mà phạt e vụ này thì e sẽ tranh luận với bác, tuy nhiên e cũng ủng hộ tắt đèn trong xe chỉ bật khi cần.